फेब्रुवारी महिन्यात लाँच होणार डोनाल्ड ट्रम्प यांचे ‘ट्रुथ सोशल’ अ‍ॅप


वॉशिंग्टन – मागील वर्षी स्वत:चे सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म सुरु करण्याची घोषणा अमेरिकेचे माजी राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांचे केली होती. त्यानुसार आता फेब्रुवारी महिन्यात ‘ट्रुथ सोशल’ लाँच होणार आहे. ‘ट्रुथ सोशल’ 21 फेब्रुवारीपासून अ‍ॅप स्टोअरवर उपलब्ध असेल. ट्रम्प मीडिया अँड टेक्नॉलॉजी ग्रुपद्वारे हे अ‍ॅप बनवले जात आहे, ट्रम्प यांची नवीन मीडिया कंपनी यूएसचे माजी रिपब्लिकन डेव्हिन नुनेस यांच्या नेतृत्वाखाली आहे.

अ‍ॅप स्टोअरच्या यादीमधील स्क्रीनशॉट पाहता, ट्विटर क्लोनसारखे हे ट्रुथ सोशल अ‍ॅप दिसते. एका स्क्रीनशॉटमध्ये दर्शविलेले प्रोफाइल पेज जवळजवळ ट्विटर अ‍ॅपसारखे दिसत आहे आणि पोस्टमध्ये प्रत्युत्तरे, रिट्विट्स, पसंती आणि शेअरिंगसाठी चिन्हे दिसत आहेत. ट्रम्प यांचे हे सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ट्विटरसारखेच असेल, ज्यावर वापरकर्ते त्यांचे विचार, फोटो आणि व्हिडिओ शेअर करू शकतील. ज्यांनी माझ्यावर बंदी घातली अशा बिग टेक कंपनींच्या विरोधात लढा देण्यासाठी आपण ट्रुथ सोशल मीडिया तयार केल्याचे सांगितले होते. अशा जगात आम्ही राहतो, जिथे तालिबान ट्विटरवर मोठ्या प्रमाणात सक्रिय आहे, तरीही तुमचे आवडते अमेरिकन अध्यक्ष शांत बसले असल्याची खोचक टीकाही ट्रम्प यांनी त्यावेळी केली होती.

ट्रम्प यांच्या यूएस कॅपिटलवर 6 जानेवारी रोजी झालेल्या बंडानंतर लगेचच जानेवारी 2021 मध्ये त्यांच्यावर कायमची बंदी घातली जाईपर्यंत ट्विटर हा ट्रम्प यांचा वर्षानुवर्षे आवडता प्लॅटफॉर्म होता. मे मध्ये, त्याने मूलत: एक ब्लॉग लॉन्च केला, जिथे त्याने टि्वटर-लांबीच्या टिप्पण्या पोस्ट केल्या होत्या, परंतु ते त्याच्या पूर्वीच्या ट्विटर खात्याएवढे लोकप्रिय नव्हते आणि ते लॉन्च झाल्यानंतर एका महिन्यापेक्षा कमी कालावधीत बंद झाले. ट्रम्प यांनी आपले खाते पुनर्संचयित करण्याच्या प्रयत्नात ऑक्टोबरमध्ये ट्विटरवर खटला दाखल केला. वेब आणि Android वर 21 फेब्रुवारीपासून ‘ट्रुथ सोशल’ उपलब्ध असेल. तुम्ही ट्रुथ सोशलच्या वेबसाईटला आता भेट दिल्यास, अ‍ॅप स्टोअरवर तुम्हाला अ‍ॅपसाठी पूर्व नोंदणी करता येईल.