असदुद्दीन ओवेसींनी रुम बूक करूनही हॉटेल चालकाने रुम देण्यास दिला नकार


पाटणा – AIMIM प्रमुख असदुद्दीन ओवेसी उत्तर प्रदेशातील विधानसभा निवडणुकीत आपली पकड मजबूत करण्यासाठी सतत दौरे करत आहेत. सभांना होणार्‍या गर्दीतून ते राज्यात काही जागा जिंकतील, अशी आशा आहे. त्यामुळे काही शहरे आणि भागात ते जास्त वेळही देत आहेत. आपल्या बाजूने जनतेचा पाठिंबा मिळाल्याने सत्ताधारी आणि विरोधी पक्ष या दोन्ही पक्षांमध्ये भीतीचे वातावरण असल्याचा त्यांचा दावा आहे. दरम्यान, दोन दिवसांपूर्वी मुरादाबादच्या दौऱ्यापूर्वी पक्ष कार्यकर्त्यांनी शहरातील एका हॉटेलमध्ये ओवेसी यांच्यासाठी काही रुम बुक केल्या होत्या. पण जेव्हा ओवेसींच्या पोहोचण्याची वेळ आली, तेव्हा हॉटेलवाल्यांनी त्यांना खोल्या देण्यास नकार दिला.

पक्षाचे प्रदेशाध्यक्ष शौकत अली मीडियाशी बोलताना म्हणाले की, जेव्हा याबद्दल एसएसपीशी बोललो, तेव्हा त्यांनी आपण नकार दिलेला नाही, असे म्हणत सुरक्षेच्या दृष्टीकोनातून तुम्ही आधी माहिती द्यायला हवी होती, असे सांगितले. दरम्यान, बूक करूनही रुम न मिळाल्यामुळे पक्षश्रेष्ठींनी नाराजी व्यक्त करत गोंधळ घातला. खोली अगोदरच बुक करून कोण राहणार हेही सांगितले होते, तरीही खोली देण्यास नकार देण्याचे कारण काय?, असा सवाल त्यांनी उपस्थित केला.

एलआययूने ओवेसीशिवाय कोणालाही खोली देण्यास नकार दिल्याचे हॉटेल व्यावसायिकांकडून सांगण्यात येत आहे. तर, एआयएमआयएमचे नेते शौकत अली म्हणाले की, ओवेसींच्या सभांना जमलेल्या गर्दीमुळे सरकार आणि प्रशासनात भीती निर्माण झाल्यामुळे असे अडथळे आणले जात आहेत.

दुसरीकडे, असदुद्दीन ओवेसी म्हणाले होते की, मुरादाबाद मंडळात ५० टक्के मुस्लिम आहेत, म्हणून ते येथे आले नाहीत, तर ते मुरादाबादच्या लोकांना त्यांच्या हक्क आणि हक्कांची जाणीव करून देण्यासाठी आले आहेत. मी संपूर्ण राज्यातील जनतेला भेटून निजामाच्या अन्यायाविरोधात जनतेला सांगत असल्याचे ते म्हणाले होते.