सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे राजस्थान पोलिसांची हटके पोस्ट व्हायरल!


अवघे काही तासाच उरलेले आहेत नवी वर्षाला सुरुवात होण्यास, नवीन वर्षाच्या स्वागतासाठी लोक जय्यत तयारी करत असतानाच, नवीन वर्षात कोणत्याही नियमाचे उल्लंघन होऊ नये यासाठी सर्व राज्यांच्या पोलिसांनीही पूर्ण तयारी केली आहे. त्याचबरोबर नवीन वर्षात लोकांना सुरक्षित राहण्याचा सल्ला देणारी मोहीम सर्व राज्यांच्या पोलिस खात्यांनी राबवली आहे, तर एक मजेदार मोहीम राजस्थान पोलिसांनीही सुरू केली आहे, जी पाहून तुम्हाला खूप हसू येईल. राजस्थान पोलिसांनी ट्विटरवर लोकांना दारू पिऊन गाडी चालवण्यापासून रोखण्यासाठी एक मोहीम सुरु केली आहे, जी खूप व्हायरल होत आहे आणि लोकांना ती खूप आवडते.

नवीन वर्ष साजरे करताना मद्यधुंद वाहनचालकांना सूचना देण्यासाठी राजस्थान पोलिसांच्या अधिकृत मीडिया हँडलने दिवंगत राजेश खन्ना यांनी अभिनय केलेल्या अमर प्रेम या प्रसिद्ध चित्रपटातील काही मजेदार संवाद दाखवले आहेत. याशिवाय भारतातील प्रसिद्ध कवी राहत इंदोरी यांची कविताही नव्या पद्धतीने लिहिली गेली आहे. याशिवाय चित्रपटातील राजकुमारचे संवादही येथे वापरण्यात आले आहेत.


ट्विटरवरील या मोहिमेत, एक मालिका सुरू करण्यात आली आहे ज्यामध्ये यावर्षी नवीन वर्षाच्या सेलिब्रेशनमध्ये मद्यपान आणि वाहन चालवू नका अशा मजेदार ओळी वापरण्यात आल्या आहेत. यामध्ये सर्वप्रथम राजकुमारच्या चित्रपटातील एक डायलॉग, ‘जानी, ये बच्चों के खेलने की चीज नहीं, लग जाये तो खुन निकल आता हैं।. मद्यपान करून वाहन चालवण्यासाठी काही बदल करण्यात आले आहेत. हे जाणून घ्या मुलांसाठी खेळण्याची गोष्ट नाही, ती अनियंत्रित झाली पाहिजे, जी अपघातात बदलते. याशिवाय राजेश खन्ना यांच्या अमर प्रेमच्या ‘पुष्पा आय हेट टियर्स’मध्ये बदल करून ‘पुष्पा आय हेट बिअर्स’ राजस्थान पोलिसांनी केले आहे.


या दोन्ही व्यतिरिक्त, भारतातील प्रसिद्ध कवी राहत इंदोरी यांची सुप्रसिद्ध कविता, बुलाती है मगर जाने का नहीं, ये दुनिया है इधर जाने का नहीं, ही आपल्या मोहिमेत एका नव्या पद्धतीने राजस्थान पोलिसांनी सादर केली आहे. या मेसेजमध्ये बुलाती है मगर जाने का नहीं, पीकर गाड़ी चलाने का नहीं, असे लिहिले आहे. या सर्व प्रकारानंतर राजस्थान पोलिसांनी सर्व लोकांना दारू पिऊन किंवा मद्यपान करून गाडी चालवण्यास मनाई केली असून नवीन वर्ष साजरे करण्यासाठी कुठेतरी जायचे असल्यास आगाऊ कॅब बुक करण्याचा सल्ला दिला आहे.