कामगार न्यायालयाचा एसटी कर्मचाऱ्यांना दणका, महामंडळाकडून ९ कर्मचारी निलंबित


मुंबई – महाराष्ट्र राज्य परिवहन महामंडळाने एसटीच्या संपात सहभागी झालेल्या कामगारांना बडतर्फीची कारणे दाखवा नोटीस बजावली होती. काही कर्मचाऱ्यांनी स्थानिक कामगार न्यायालयात या बडतर्फीच्या कारवाई विरोधात तक्रार दाखल केली होती. लातूर व यवतमाळ येथील कामगारांना न्यायालयाने याबाबत निकाल देताना एसटी महामंडळाच्या कारवाईला स्थगिती देण्यास नकार दिला आहे. न्यायालयाच्या या निकालानंतर महामंडळाकडून संबंधित ९ कामगारांना तात्काळ सेवेतून बडतर्फ करण्यात आले आहे. महामंडळाच्या जनसंपर्क अधिकाऱ्यांनी यासंदर्भातील माहिती दिली आहे.

लातुर व यवतमाळ विभागातील बेकायदेशीर संपामध्ये सहभागी झालेले कर्मचारी विरोधात नियोजीत कामगिरीवर गैरहजर, एसटीच्या वाहतूकीस अडथळा निर्माण करणे, इतर कर्मचाऱ्यांना संपासाठी प्रवृत्त करणे, एसटीची वाहतूक बंद करणे, आर्थिक नुकसान करणे या कारणांसाठी दोषारोप पत्र दाखल करून, समक्ष सुनावणी घेऊन राज्य परिवहन सेवेतून बडतर्फ का करण्यात येऊ नये, अशी कारणमिमांसा नोटीस बजावली होती.

संबंधित कर्मचाऱ्यांनी या नोटीसीच्या विरोधात कामगार न्यायालय, लातुर व यवतमाळ यांच्याकडे तक्रार (युएलपी) दाखल केली होती. कामगार न्यायालयाने या तक्रारीवर निकाल देताना संबंधित अर्जदाराची तक्रार अवैध ठरवून एसटीने केलेल्या कारवाईला स्थगिती देण्यास नकार दिला.