अश्विन आणि पंचांमध्ये चालू सामन्यात वाद; कर्णधार रहाणे अपयशी ठरल्यानंतर द्रविडने केला हस्तक्षेप!


कानपूर – मैदानावरील वादांसाठी भारतीय क्रिकेट संघाचा अनुभवी फिरकीपटू आर अश्विन हा ओळखला जातो. त्याने पंचाशी कानपूरमध्ये न्यूझीलंडविरुद्ध खेळल्या जाणाऱ्या दोन कसोटी सामन्यांच्या मालिकेतील पहिल्या सामन्यातही वाद घातला आहे. दरम्यान त्याची सामन्याच्या तिसर्‍या दिवशी अनेक वेळा पंचाशी बाचाबाची झाली. कर्णधार अजिंक्य रहाणेच्या प्रयत्नानंतरही हे प्रकरण मिटले नाही, तेव्हा प्रशिक्षक राहुल द्रविडला हस्तक्षेप करावा लागला.

सामन्याच्या तिसऱ्या दिवशी भारतीय संघाचा फिरकी गोलंदाज अश्विनच्या गोलंदाजीमुळे पंच नितीन मेनन यांना वारंवार त्रास देताना दिसला. अश्विन चेंडू टाकल्यानंतर पंच नितीन मेनन यांच्यासमोरुन जात होता. यावेळी पंचानी त्याला हटकले. अश्विन सतत समोरून जात असल्यामुळे पंचाना चेंडू नीट दिसत नव्हता आणि कोणत्याही प्रकारच्या अपीलवर तो निर्णय देऊ शकत नव्हते.

फॉलो-थ्रू गोलंदाजी अश्विनची राहिली. या सामन्यात अश्विनने राऊंड द विकेट गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. तो टॉम लॅथमला राऊंड द विकेट गोलंदाजी करत होता. यादरम्यान अश्विन थेट पंचांसमोर क्रॉसिंग करत होता. यामुळे मैदानावरील पंचांना त्रास होत होता.

मेननने अश्विनला ७७ व्या षटकात प्रथमच रोखले आणि त्याच्या फॉलो-थ्रूबद्दल इशारा दिला. यादरम्यान या सामन्यात संघाचे नेतृत्व करणारा अजिंक्य रहाणेही अश्विनसोबत मेननशी बोलताना दिसला. अश्विनच्या दोन तक्रारी पंचांकडे होत्या. पहिली होती की अश्विन धोक्याच्या भागात येत होता. पण टीव्ही रिप्लेमध्ये हे स्पष्ट होते की धोक्याच्या भागात येण्यापूर्वी तो अतिशय हुशारीने क्रॉस करत होता. दुसरे म्हणजे, अश्विन समोर आल्यामुळे पंचाना चेंडू पाहणे अवघड जात होते.

हे सर्व मैदानावर सुरू असताना प्रकरण आणखी गंभीर बनले. अश्विनला अंपायर नितीन वारंवार थांबवत होते. हे सर्व पाहून प्रशिक्षक राहुल द्रविड थेट मॅच रेफरी जवागल श्रीनाथ यांना भेटायला गेले. द्रविड रेफरीशी बोलून परत आल्यानंतर अंपायर आणि अश्विन यांच्यात कोणतीही चर्चा झाली नाही.