सोशल मीडियात व्हायरल होत वकिलाची संविधानपूरक लग्नपत्रिका


आपले खास आणि कायम आठवणीत राहिले असे लग्न प्रत्येकाला बनवायचे असते आणि त्यासाठी ते वेगवेगळ्या प्रकारचे अनोखे मार्गही अवलंबतात. विशेषतः खूप सर्जनशीलता दाखवण्याचा प्रयत्न लग्नपत्रिकेत लोक करतात. काही लोकांना कार्डवर एक अनोखा संदेश लिहिलेला दिसतो, तर काही लोक लग्नपत्रिका खूप सजवतात, जेणेकरून पत्रिका वेगळी आणि खास दिसावी. अलीकडेच, अखिलेश यादव आणि मुलायम सिंह यादव यांचे फोटो असलेली समाजवादी पार्टीच्या रंगात छापलेली यूपीची लग्नपत्रिका आणि मदुराईतील एका जोडप्याचे लग्नपत्रिका ज्यावर त्यांनी QR कोड छापला होता, ते सोशल मीडियावर व्हायरल झाले होते. अशाच काही मनोरंजक लग्नपत्रिका सोशल मीडियावर अनेकदा दिसतात.

अशाच काही लग्नपत्रिकांच्या यादीत गुवाहाटी, आसाम येथील एका वकिलाच्या लग्नपत्रिकेचाही समावेश करण्यात आला आहे. संविधान-थीम असलेली लग्नपत्रिका या जोडप्याने त्यांच्या खास दिवसासाठी छापली आहे. कार्डमध्ये समानता दर्शवण्यासाठी वधू आणि वरांची नावे न्यायाच्या तराजूच्या दोन्ही बाजूला लिहिली गेली आहेत. लग्नाच्या आमंत्रणात भारतीय विवाहांना नियंत्रित करणारे कायदे आणि अधिकार यांचाही उल्लेख आहे.

सोशल मीडियावर संविधानावर आधारित लग्नपत्रिका जोरदार व्हायरल झाली आहे. काहींनी आमंत्रण वाचून CLAT अभ्यासक्रमाचा अर्धा भाग पूर्ण केल्याचे गमतीने सांगितले, तर काहींना वाटले की या जोडप्याचे लग्न न्यायालयीन थीमवर असेल. एका यूजरने म्हटले की, हे न्यायालयाच्या समन्ससारखे आहे. दुसरा म्हणाला, तो माणूस अजूनही त्याच्या नावावर ‘वकील’ लावायला चुकला आहे. तिसरा वापरकर्ता गंमतीने म्हणाला, हे आमंत्रण वाचून अर्धा CLAT अभ्यासक्रम कव्हर झाला आहे. कोणीतरी सुचवले, पंडितांच्या जागी न्यायाधीश बसवा. त्याच वेळी, अजून एका वापरकर्त्याने लिहिले, सजावटबद्दल विचार करत आहे… न्यायालय थीम.