पाकिस्तानच्या हसन अलीला आयसीसीने ठोठावली जबर शिक्षा!


नवी दिल्ली – वेगवान गोलंदाज हसन अलीचे मोठे नुकसान पाकिस्तान आणि बांगलादेश यांच्यातील टी -२० मालिकेत झाले आहे. आयसीसीच्या आचारसंहिता अंतर्गत लेव्हल १ चे उल्लंघन केल्याचा आरोप पहिल्या टी -२० सामन्यात चमकदार कामगिरी करणाऱ्या हसन अलीवर आहे. ज्याअंतर्गत त्याच्यावर १ डिमेरिट पॉइंट लावण्यात आला आहे. त्याच्यावर ही कारवाई हसन अलीने शिस्त मोडल्यामुळे करण्यात आली आहे. हसन अलीशिवाय बांगलादेश संघालाही २० टक्के दंड ठोठावण्यात आला आहे.

पहिल्या टी -२० आंतरराष्ट्रीय सामन्याशी संबंधित हे प्रकरण आहे. पाकिस्तानसाठी १७ वे षटक टाकत असलेल्या हसन अलीने बांगलादेशचा यष्टिरक्षक फलंदाज नुरुल हसनची विकेट घेतली आणि विचित्रपणे त्याला पॅव्हेलियनमध्ये जाण्यास सांगितले, ज्याला आयसीसीने अनुशासनहीन मानले आहे. त्यामुळे तो आयसीसीच्या नियमानुसार स्तर १ साठी दोषी आढळला आणि त्याच्यावर १ डिमेरिट पॉइंट लावण्यात आला आहे. भविष्यातही असेच वर्तन राहिल्यास त्याच्यावर मोठी कारवाई होऊ शकते.

पाकिस्तान आणि बांगलादेश यांच्यात सध्या टी -२० मालिकेतील दुसरा सामना खेळला जात आहे. याआधी काल खेळल्या गेलेल्या पहिल्या टी -२० सामन्यात पाकिस्तानने शेवटच्या षटकात शानदार फलंदाजी करत बांगलादेशविरुद्धचा सामना जिंकला आणि मालिकेत १-० अशी आघाडी घेतली.