Hotmail ने आणले नोकरीच्या शोधात असलेल्या तरुणांसाठी नवे अ‍ॅप


सध्याच्या डिजीटल युगामुळे बऱ्याच गोष्टी सुलभ झाल्या आहेत. बिले भरण्यसाठी, तिकिटं काढण्यासाठी लोकांना काही वर्षांपूर्वी लांबच लांब रांगा लावाव्या लागत होत्या. पण या गोष्टी आता एका चुटकीसरशी होत आहेत. त्यातच आता नोकरीच्या शोधात असलेल्या तरुणांसाठी हॉटमेलने एक नवे अ‍ॅप तयार आहे. नोकरीसाठी आतापर्यंत बायोडेटा मेल किंवा हार्डकॉपी पाठवून अर्ज केला जात होता. पण आता व्हिडिओद्वारे अर्ज करण्याची सुविधा उपलब्ध होणार आहे. त्याचबरोबर या अ‍ॅपचा वापर स्टार्टअप कल्पना तयार करण्यासाठी किंवा फक्त स्वतःसाठी भागीदार शोधण्यासाठी देखील केला जाऊ शकतो. शोरील (Showreel) असे या अ‍ॅपचे नाव आहे.

नवीन सोशल व्हिडिओ अ‍ॅपसाठी ईमेलला डीफॉल्ट कम्युनिकेशन माध्यम बनवण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावणारे साबीर भाटिया यांनी मेहनत घेतली आहे. जॉब अ‍ॅप्लिकेशन्ससाठी नैसर्गिक व्हिडिओ बायोडेटा तयार करण्यासाठी Showreel अ‍ॅपचा वापर केला जाऊ शकतो. त्यात मजकूरापेक्षा बरेच संदर्भ देता येतील. तसेच स्टार्टअप कल्पना तयार करण्यासाठी किंवा फक्त स्वतःसाठी भागीदार शोधण्यासाठी देखील याचा वापर केला जाऊ शकतो.

साथीच्या आजाराच्या मध्यभागी ही कल्पना आली, जेव्हा त्याने त्याच्या आठ वर्षांच्या मुलीला सहजतेने टिकटॉक व्हिडिओ बनवताना पाहिले. त्यामुळे एक कल्पना सुचली. मी म्हणालो हे भविष्य आहे, व्हिडिओ हे सर्व सामग्री वापराचे भविष्य आहे.१ अब्ज बेरोजगार लोकांना मदत करण्यासाठी आपण काही करू शकतो का? असं हॉटमेलचे सह-संस्थापकांनी सांगितले. माझा विश्वास आहे की पुढील १० वर्षात, एखाद्या संभाव्य नियोक्त्याला बायोडेटा पाठवण्यापेक्षा, तुम्ही अधिक प्रभावी व्हिडिओ किंवा व्हिडिओकडे निर्देश करणारा QR कोड पाठवण्याची अधिक शक्यता असेल, असं भाटिया यांनी सांगितले.

१९९६ मध्ये हॉटमेलचे सह-संस्थापक साबीर भाटिया आणि जॅक स्मिथ यांनी हॉटमेल ही पहिली मोफत वेब-आधारित ईमेल सेवा तयार केली होती. सॉफ्टवेअर व्यवसायातील दिग्गज बिल गेट्सच्या मायक्रोसॉफ्टने हे एका वर्षानंतर विकत घेतले. काही दिवसानंतर मायक्रोसॉफ्टने नाव बदलत विंडोज लाइव्ह हॉटमेल आणि आउटलुक केले. आता साबीर भाटिया यांनी शोरील लॉन्च केले आहे.