विराट, धोनी आणि तेंडुलकरसारखे दिग्गज खेळाडू कुठे गुंतवतात पैसे ?


आपण सहसा जे सेलिब्रेटी पाहतो किंवा अनुसरण करतो ते त्यांच्या कमाईसह करतात. याची तुम्हाला माहिती आहे का? आज आम्ही तुम्हाला अशाच काही खेळाडूंबद्दल सांगणार आहोत जे आपले पैसे कुठे गुंतवतात.

महेंद्रसिंग धोनी
अलीकडेच कार्स 24 ने महेंद्रसिंग धोनीसोबतर सामरिक भागीदारीची घोषणा केली आहे. जेणेकरून ते त्यांचा ब्रँड मजबूत करू शकेल. या भागीदारी अंतर्गत धोनीला कार 24 मध्ये इक्विटी मिळेल आणि तो कंपनीचा ब्रँड अ‍ॅम्बेसेडर म्हणून काम करेल. स्पोर्ट टेक स्टार्टअप रन अ‍ॅडममध्ये त्याने 25 टक्के हिस्सा विकत घेतला आहे.

विराट कोहली
भारतीय क्रिकेट संघाचा कर्णधार विराटने क्रिकेटच्या खेळपट्टीवर जोरदार कामगिरी करताना पाहिले असेलच, त्याची कामगिरीही गुंतवणूकीच्या बाबतीत आहे. त्याने 2016 मध्ये चिझेल नावाची एक जिम साखळी सुरू केली. याबरोबरच त्याने स्टेपॅथलॉन किड्समध्येही गुंतवणूक केली आहे. याव्यतिरिक्त त्याने लंडनमधील टेक स्पोर्ट स्टार्टअप स्पोर्ट कॉन्व्होमध्येही गुंतवणूक केली आहे.

सचिन तेंडुलकर
मास्टर ब्लास्टर सचिन तेंडुलकरने तंत्रज्ञान स्टार्टअप स्मार्टरॉनमध्ये गुंतवणूक केली आहे. यापूर्वी त्याने मुसाफिर आणि स्पोर्ट्स सिम्युलेशन ब्रँड स्मॅश एंटरटेनमेंट या ट्रॅव्हल वेबसाइटमध्ये गुंतवणूक केली होती. यासह तेंडुलकर एस ड्राइव्ह आणि सच यांचाही भागीदार आहे.

युवराज सिंग
माजी भारतीय क्रिकेटपटू युवराज सिंगने नुकतेच आपले क्रीडा-आधारित ऑनलाइन स्टोअर स्पोर्ट्स 365 लाँच केले. याव्यतिरिक्त, त्याच्याकडे कर्करोगाच्या रूग्णांसाठी YouWeCan स्टार्टअप देखील आहे. त्याने हेल्थियांस, इयूकार्ड येथेही गुंतवणूक केली आहे, जी नंतर पेटीएम आणि स्पोर्ट्सबीन्सने विकत घेतली.

टेनिस स्टार महेश भूपती
महेश भूपती याने 2016मध्ये स्पोर्ट्स अॅपरेल ब्रांड जेवेनची सुरु करण्यासाठी नाइकेचे माजी प्रमुख हेमाचंद्र झवेरी यांच्याशी हातमिळवणी केली. झवेरी म्हणतात की, भारतासाठी परवडणारी स्पोर्ट्स ब्रँड तयार करण्याची भूपतीची कल्पना होती. सह-संस्थापकाने कंपनीत 50 कोटींची गुंतवणूक केली. जेवेन आयपीएल टीम रॉयल चॅलेंजर्स बेंगलोरचा किट पार्टनर होता.

Leave a Comment