इंस्टाग्राम वापरकर्त्यांना आता द्यावे लागणार दरमहा एवढे रुपये


जेव्हा भारतात टीक-टॉकवर बंदी घालण्यात आली, तेव्हापासून इंस्टाग्राम लोकप्रिय झाले असले तरी रीलने सतत आणि वेगाने लोक त्यांच्याशी जोडले गेले आहे. अशा परिस्थितीत इंस्टाग्राम हे प्रभावशाली आणि निर्मात्यांसाठी सर्वात लोकप्रिय सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मपैकी एक असल्याचे म्हणावे लागेल. विविध वैशिष्ट्ये ते अधिक चांगले करण्यासाठी सादर करण्यात आली. वापरकर्त्यांचा अनुभव दुप्पट करण्यासाठी ही वैशिष्ट्ये उपयुक्त ठरली आहेत. पण इन्स्टाग्राम आता एका अशा फीचरची चाचणी करत आहे, जे तुम्हाला आश्चर्यचकित करेल.

आपले सबस्क्रिप्शन मॉडेल लॉंच करण्याच्या जवळ फोटो-शेअरिंग प्लॅटफॉर्म इंस्टाग्राम आहे. वापरकर्त्यांना यामध्ये स्टोरी पाहण्यासाठी किंवा निर्मात्यांच्या इतर अन्य कंटेंटमध्ये प्रवेश करण्यासाठी पैसे द्यावे लागतील. या बातमीची पुष्टी केली जाऊ शकते, कारण इंस्टाग्राम सदस्यता अॅप स्टोअरवर अॅप-मधील खरेदी म्हणून सूचीबद्ध करण्यात आले आहे.

इंस्टाग्रामसाठी भारतात अॅप स्टोअर लिस्टमध्ये “इन्स्टाग्राम सबस्क्रिप्शन” ची मासिक फी ८९ रुपये आहे. म्हणजेच या सबस्क्रिप्शनसाठी युजर्सना मासिक ८९ रुपये द्यावे लागतील. यापूर्वी, इंस्टाग्रामसाठी अॅप स्टोअर सूचीमध्ये केवळ ८९ रुपयांपासून ते ४४९ रुपयांपर्यंतच्या अॅपमधील खरेदीसाठी व्याज समाविष्ट केले आहे.

या वर्षाच्या सुरुवातीला इंस्टाग्रामचे प्रमुख अॅडम मोसेरी यांच्याकडून सांगण्यात आले होते की, प्लॅटफॉर्म कंटेंट निर्मात्यांसाठी सबस्क्रिप्शन मॉडेल शोधत आहे. कारण अनेक समस्यांचा सामना काही वापरकर्त्यांना करावा लागू शकतो. यामुळे हे शुल्क ते भरू शकत नाहीत. असे पाहिल्यास, सबस्क्रिप्शनच्या शर्यतीत उडी घेणारा इंस्टाग्राम एकमेव नाही, कारण ट्विटरने ट्विटर ब्लू, सबस्क्रिप्शनची आवृत्ती आधीच लाँच केली आहे.

सबस्क्रिप्शन व्यतिरिक्त, फोटो शेअरिंग प्लॅटफॉर्म फॅन क्लब वैशिष्ट्यासह अनेक वैशिष्ट्यांवर इंस्टाग्राम काम करत आहे. केवळ कंटेंट निर्माण करणे त्यांचा उद्देश आहे. क्रिएटर्स वीकमध्ये बोलताना, मोसेरी यांनी जूनमध्ये तीन पध्दतींचे संकेत दिले. या पद्धती निर्मात्यांना कमाई करण्यात मदत करतील. यामध्ये व्यापारी माल आणि संलग्न विपणन, जाहिरात महसूल शेअर्स आणि टिपा समाविष्ट आहेत.

इंस्टाग्रामचे आता आगामी सबस्क्रिप्शन मॉडेलवर येत आहे, क्रिएटर्स आणि इंफ्ल्यूएंसर्स यांना हे एक्सक्लूसिव कंटेंट निर्माण करणार्‍यांकडून शुल्क आकारण्यात मदत करू शकते. क्रिएटर्ससाठी त्यांचे सर्वोत्तम कार्य प्रदर्शित करण्याचा हा एक मार्ग किंवा व्यासपीठ बनू शकतो. याद्वारे, क्रिएटर्स त्यांच्या अनुयायांकडून ही कंटेंट पाहण्यासाठी आणि अनुभवण्यासाठी शुल्क आकारतील. या वर्षाच्या सुरुवातीला, इंस्टाग्राम प्रमुखाने देखील एनएफटीएससाठी बाजारपेठ तयार करण्याचे संकेत देण्यात आले आहेत.

तथापि, इंस्टाग्रामने अधिकृतपणे त्यांच्या सदस्यता मॉडेलची घोषणा केलेली नाही. तुम्ही अपेक्षा करू शकतो की प्लॅटफॉर्म अजूनही मर्यादित वापरकर्त्यांसह सेवेची चाचणी करत आहे. तसेच असे दिसून येत आहे की अॅप स्टोअर सूचीने हे वैशिष्ट्य लक्ष केंद्रीत केले आहे आणि ते देखील जागतिक स्तरावर केले आहे. अमेरिकेमध्ये, इंस्टाग्राम सदस्यता ०.९९ ते ४.९९ डॉलरमध्ये सूचीबद्ध आहेत. त्याचबरोबर हे देखील सूचित केले गेले आहे की वापरकर्त्यांसाठी सदस्यत्व घेण्यासाठी प्लॅटफॉर्ममध्ये अनेक स्तर असू शकतात. सबस्क्रिप्शन मॉडेलबद्दल अधिक तपशील येत्या काळात मिळू शकतील.