अक्षयच्या सुर्यवंशीने बॉक्स ऑफिसवर पहिल्याच दिवशी कमावले ‘एवढे’ कोटी रुपये


बॉलिवूड अभिनेता अक्षय कुमार आणि कतरिना कैफ यांचा ‘सूर्यवंशी’ चित्रपट काल प्रदर्शित झाला. थिएटरमध्ये हा चित्रपट हिट ठरला. दिवाळीच्या खास मुहूर्तावर हा चित्रपट रिलाज झाला. रोहित शेट्टीने या चित्रपटाचे दिग्दर्शन केले आहे. हा चित्रपट 66 देशांमध्ये 1300 स्क्रीन्सवर रिलीज झाला, तर देशातील 4000 हून अधिक स्क्रीन्सवर रिलीज झाल्यामुळे या चित्रपटाने परदेशात एक नवीन विक्रम प्रस्थापित केला आहे. बॉक्स ऑफिसवर ‘सूर्यवंशी’चा ओपनिंग डे अनेक रेकॉर्ड मोडू शकतो. व्यापार आणि वितरण सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, पहिल्या दिवशी 25 ते 30 कोटींचे संकलन होऊ शकते.

रोहित शेट्टीने ‘सूर्यवंशी’बद्दलचे तेच आश्वासन पूर्ण केले. या चित्रपटाने प्रचंड गर्दी केली यात नवल नाही. या चित्रपटात अक्षय कुमार, कतरिना, अजय देवगण आणि रणवीर सिंग यांच्याही भूमिका आहेत. या चित्रपटात प्रेक्षकांना दमदार अॅक्शन असलेले नाटक पाहायला मिळणार आहे. ‘सूर्यवंशी’ रिलीज होण्यापूर्वी अक्षय कुमारने चित्रपटातील एक स्लिट शेअर करताना सांगितले होते की, हा अॅक्शन चित्रपट खूप खास आहे. तो म्हणाला, मी माझ्या फिल्मी करिअरमध्ये अनेक अॅक्शन चित्रपट केले आहेत ज्यात हेलिकॉप्टर, इमारतीवरून उडी मारणे, बाइक पकडणे. सूर्यवंशी माझ्यासाठी अनेक बाबतीत खूप खास आहेत. माझ्यासाठी ही एक जुनी शाळा आहे, पण मोठ्या प्रमाणात सिनेमागृहात प्रदर्शित होत आहे.

बऱ्याच दिवसांपासून थिएटरमध्ये ब्लॉकबस्टर चित्रपटाची प्रेक्षक वाट पाहत होते. या चित्रपटाच्या प्रदर्शनाची लोक आतुरतेने वाट पाहत होते. सूर्यवंशी हा चित्रपट मार्च 2020 मध्ये पहिल्यांदा रिलीज होणार होता, पण कोरोनामुळे चित्रपटाच्या प्रदर्शनाची तारीख पुढे ढकलण्यात आली. लॉकडाऊननंतर हा चित्रपट 21 एप्रिल 2021 रोजी प्रदर्शित होणार होता, परंतु कोरोनाच्या लाटेमुळे पुन्हा तारीख पुढे ढकलण्यात आली होती.