शाहरुख खानकडे खंडणी मागितल्या प्रकरणी समीर वानखेडेंविरोधात मुंबईत तक्रार दाखल


मुंबई – मुंबई क्रूझ ड्रग्ज प्रकरणातील नार्कोटिक्स कंट्रोल ब्युरोचे विभागीय संचालक समीर वानखेडे आणि इतर पाच जणांविरुद्ध एफआयआर नोंदवण्याची मागणी करत मुंबई पोलिसांकडे एका वकिलाने तक्रार दाखल केली आहे. वानखेडेंवर शाहरुख खानकडे खंडणी मागितल्याचा आरोप करण्यात आला आहे.

पोलीस अधिकाऱ्यांच्या म्हणण्यानुसार, एमआरए मार्ग पोलिस स्टेशनमध्ये तसेच सह पोलिस आयुक्त (गुन्हे) मिलिंद भारंभे आणि राज्य लाचलुचपत प्रतिबंधक ब्युरोच्या कार्यालयात वकील सुधा द्विवेदी यांनी लेखी तक्रार सादर केली. या संदर्भातील सविस्तर वृत्त फ्री प्रेस जर्नलने दिले आहे. तक्रारीत, द्विवेदी यांनी वानखेडे आणि इतर पाच जणांविरुद्ध एफआयआर नोंदवण्याची मागणी केली आहे, ज्यात ड्रग्ज प्रकरणातील एनसीबीचे साक्षीदार प्रभाकर साईल आणि केपी गोसावी आणि सॅम डिसोझा नावाच्या एका व्यक्तीच्या कथित खंडणीच्या आरोपाखाली एफआयआर नोंदवण्याची मागणी केली आहे.

आम्हाला तक्रार प्राप्त झाली असून अद्याप एफआयआर नोंदवण्यात आला नसल्याचे आणखी एका अधिकाऱ्याने सांगितले. वानखेडे आणि इतरांसह काही एनसीबी अधिकाऱ्यांनी ड्रग्ज प्रकरणात अभिनेता शाहरुख खानचा मुलगा आर्यन खान याला सोडून देण्यासाठी २५ कोटी रुपयांची खंडणी मागितल्याचा दावा साईलने केल्याच्या एका दिवसानंतर ही तक्रार दाखल करण्यात आली आहे. साईलने सांगितले होते की, या प्रकरणातील आणखी एका साक्षीदाराचा तो अंगरक्षक होता. गोसावी, जो ३ ऑक्टोबर रोजी मुंबईच्या किनारपट्टीवरील क्रूझ टर्मिनलवर एनसीबीच्या छाप्यांनंतर फरार होता, ज्यामुळे आर्यन खानसह २० जणांना अटक करण्यात आली होती. याप्रकरणी वानखेडे यांनी आपल्यावर होत असलेले आरोप फेटाळून लावले आहेत.