‘या’ फिचरमुळे व्हॉट्सअॅप ग्रुप्समध्ये होऊ शकतो मोठा बदल


एका नवीन फिचरवर व्हॉट्सअॅप काम करत असून व्हॉट्सअॅपच्या ग्रुप फीचरशी संबंधित जे आहे. वास्तविक व्हॉट्सअॅपच्या ग्रुप फीचरला फारसा चांगला प्रतिसाद मिळाला नाही. म्हणूनच व्हॉट्सअॅप कम्युनिटी नावाचे फीचर आणण्यासाठी त्यात कंपनी बदल करण्याची योजना आखत आहे, आणखी काही सेवा या फीचरमध्ये अॅड-ऑन असतील. हे देखील शक्य आहे की व्हॉट्सअॅप आपल्या ग्रुप्स फीचरचे नाव कम्युनिटी असे करू शकते.

सध्या एका नवीन फीचरवर व्हॉट्सअॅप काम करत आहे, जे अलीकडेच एपीके ‘टियरडाउन’ दरम्यान लोकप्रिय एन्क्रिप्टेड मेसेजिंग अॅपच्या कोडमध्ये दिसले. अहवालांनुसार, डब केलेल्या समुदाय सेवेच्या लोकप्रिय ग्रुप फीचरसह नवीन फीचर कार्य करू शकते. अनेक वैशिष्ट्यांसह हे फिचर येईल, सध्या या फिचरची चाचणी घेण्यासाठी व्हॉट्सअॅप आपल्या अॅपच्या बीटा आवृत्तीवर काम करत आहे.

एक्सडीए डेव्हलपर्सने हे नवीन कम्युनिटी फीचर अँड्रॉइडसाठी व्हॉट्सअॅपच्या नवीनतम बीटा व्हर्जनवर पाहिले. अहवालानुसार, व्हॉट्सअॅप बीटा आवृत्ती 2.21.21.6 साठी APK च्या संशोधकांनी नवीन कम्युनिटी फीचर कोड शोधला आहे, जे गट कार्याव्यतिरिक्त सोशल मीडिया कार्यक्षमता देऊ शकते. तथापि, फीचरच्या लीकर WABetaInfo नुसार, वापरकर्त्यांसाठी चॅट अॅपवर अधिक चांगले ग्रुप्स आयोजित करण्याचा एक मार्ग असू शकतो.

अहवालात असे देखील सुचवले आहे की भारत आणि ब्राझील सारख्या देशांमध्ये खूप लोकप्रिय असलेले व्हॉट्सअॅप ग्रुप या वापरकर्त्यांसाठी ग्रुप आयोजित करण्याचा एक चांगला मार्ग असू शकतो. एका अहवालानुसार, हे फिचर वापरकर्त्यांना कम्युनिटीच्या आत ग्रुप होस्ट करण्याची परवानगी देखील देऊ शकते. तथापि, या टप्प्यावर हा केवळ अंदाज आहे कारण फिचर अद्याप उपलब्ध झालेले नाही. दरम्यान, फीचर लीकरचे म्हणणे आहे की हे नवीन फिचर असण्याची शक्यता नाही, त्याऐवजी कम्युनिटी फीचर वापरकर्त्यांना अॅपवरील ग्रुप हाताळण्याचा एक चांगला मार्ग देते.