यामुळे ब्रिटन सरकार पाच हजार विदेशी ट्रक ड्रायव्हर्सना देणार तात्काळ व्हिसा


ब्रिटन – ब्रिटनमधील ट्रक चालकांच्या कमतरतेमुळे शनिवारी सरकारला एक महत्त्वाचे पाऊल उचलावे लागले आहे. यासाठी इंग्लंड सरकारने विदेशी चालकांना तात्काळ वर्क व्हिसा देण्याचा निर्णय घेतला आहे. ब्रिटनमधील गॅस स्टेशनांवर शनिवारी वाहनांच्या लांब रांगा लागलेल्या दिसून आल्या. आपल्या वाहनांमध्ये इंधन भरण्यासाठी देशभरात वाहनधारकांनी लांबच लांब रांगा लावल्या. एका मोठ्या वितरकाने सांगितले की ही रेशनिंगची विक्री आहे आणि अनेक ऑपरेटर्सनी सांगितले की त्यांना काही फोरकोर्ट बंद करावे लागत असल्यामुळे घाबरुन लोक इंधन साठा करत आहेत.

सरकारी मंत्री आणि तेल कंपन्यांचे म्हणणे आहे की तेथे पेट्रोल किंवा डिझेलचा पुरेसा साठा आहे त्यामुळे काळजीचे कारण नाही, परंतु ट्रक चालकांची कमतरता असल्यामुळे रिफायनरीजमधून गॅस स्टेशनवर इंधन वाहतुकीस अडथळा येत आहे. ख्रिसमसच्या पूर्वसंध्येला त्यांच्या पुरवठ्यात लक्षणीय व्यत्यय येण्याचा इशारा किरकोळ विक्रेत्यांनी दिल्यामुळे, पंतप्रधान बोरिस जॉन्सन यांच्या कार्यालयाने म्हटले आहे की हेवी गुड्स व्हेइकल (एचजीव्ही) चालकांची कमतरता दूर करण्यासाठी ते अल्पकालीन उपाय शोधत आहे.

आम्ही कोणत्याही तात्काळ समस्या टाळण्यासाठी तात्पुरते उपाय शोधत आहोत, परंतु आम्ही लागू केलेले कोणतेही उपाय अत्यंत काटेकोरपणे मर्यादित काळासाठी असतील, जॉन्सन यांच्या डाउनिंग स्ट्रीट कार्यालयाच्या प्रवक्त्याने एका निवेदनात म्हटले आहे. जगभरातील देशांप्रमाणे देशभरात पुरवठा करण्यासाठी आम्ही आवश्यक असलेल्या ड्रायव्हर्सच्या तात्पुरत्या कमतरतेमुळे त्रस्त आहोत.

यूकेची रोड हॉलेज असोसिएशन (आरएचए) म्हणते की सुमारे एक लाख ड्रायव्हर्सच्या कमतरतेचा सामना ब्रिटनला करावा लागत आहे. ब्रेक्झिट आणि कोरोनामुळे ड्रायव्हरचे प्रशिक्षण आणि चाचणी सुमारे एक वर्षासाठी थांबली होती. वृत्तपत्रांनी असे वृत्त दिले आहे की, पाच हजारांपर्यंत परदेशी चालकांना सरकार ब्रिटनमध्ये अल्प मुदतीच्या व्हिसासाठी परवानगी देईल. लॉजिस्टिक कंपन्या आणि किरकोळ विक्रेत्यांनी काही महिन्यांपासून ही मागणी केली होती. पण सरकारने पूर्वी नकार दिला होता.