भारत हेवी इलेक्ट्रिकल्स लिमिटेडमध्ये अभियंता आणि पर्यवेक्षक या पदांसाठी नोकर भरती


नवी दिल्ली – नवी दिल्ली -कोरोना संकटामुळे आपल्यापैकी अनेकजणांनी आपला रोजगार गमावलेला असल्यामुळे अनेकजण सध्या चांगल्या नोकरीच्या शोधात आहेत. पण यासाठी कधी कधी पात्रता, शिक्षण असून देखील माहितीअभावी ही संधी हुकते. त्यामुळेच कुठे नोकरीची संधी आहे याची माहिती गरजूंपर्यंत पोहोचवण्याचा प्रयत्न माझा पेपरने सुरु केला आहे. जेणेकरुन ज्यांना रोजगाराची गरज आहे, ते उमेदवार त्याठिकाणी अर्ज करु शकतील.

दरम्यान नोकरीसाठी इच्छुक असणाऱ्या उमेदवारांसाठी आता आणखीन एक नोकरीची संधी उपलब्ध झाली आहे. अभियंता (सिव्हील) आणि पर्यवेक्षक (BHEL) पदांच्या भरतीसाठी भारत सरकारच्या सार्वजनिक क्षेत्रातील उपक्रमांपैकी एक भारत हेवी इलेक्ट्रिकल्स लिमिटेडने (BHEL) जाहिरात प्रसिद्ध केली आहे. कंपनीने एम्प्लॉयमेंट न्यूज वीक ४ सप्टेंबर ते १० सप्टेंबर २०२१ मध्ये दिलेल्या जाहिरातीनुसार, सिव्हिल इंजिनीअरिंग ट्रेडमध्ये पूर्णपणे निश्चित मुदतीच्या नियुक्तीसाठी अभियंता आणि पर्यवेक्षकांच्या एकूण २२ पदांसाठी पात्र उमेदवारांकडून अर्ज मागवण्यात येत आहेत. २४ सप्टेंबर रोजी किंवा त्यापूर्वी हे अर्ज पाठवले जाऊ शकतात. तथापि, अर्ज स्वीकारण्याची अंतिम तारीख ८ ऑक्टोबर २०२१ आहे.

भारत हेवी इलेक्ट्रिकल्स लिमिटेडमध्ये अभियंता आणि पर्यवेक्षक पदांसाठी अर्ज करण्यास इच्छुक उमेदवारांनी कंपनीच्या भरती पोर्टल careers.bhel.in वर दिलेल्या लिंकवरून अर्ज डाउनलोड करणे आवश्यक आहे. हा फॉर्म पूर्ण भरुन सांगितलेल्या कागदपत्रांसह २४ सप्टेंबर २०२१ पर्यंत जाहिरातीत दिलेल्या पत्त्यावर जमा करावा. अर्जासोबतच, उमेदवारांना ऑनलाइन पेमेंटच्या बाबतीत विहित अर्ज फी किंवा पावतीचा डिमांड ड्राफ्ट देखील जोडावा लागेल.

भारत हेवी इलेक्ट्रिकल्स लिमिटेडच्या अभियंता आणि पर्यवेक्षक भरती जाहिरात नुसार, अभियंता (सिव्हिल) च्या पदांसाठी फक्त तेच उमेदवार अर्ज करु शकतात, ज्यांनी मान्यताप्राप्त विद्यापीठातून सिव्हिल इंजिनीअरिंगची पदवी पूर्ण केली आहे किंवा इतर उच्च शिक्षण संस्था किमान ६० टक्के गुण. आरक्षित श्रेणींसाठी किमान कट ऑफ ५०%आहे.

त्याचप्रमाणे पर्यवेक्षक (सिव्हिल) पदांसाठी, उमेदवार मान्यताप्राप्त संस्थेतून सिव्हिल इंजिनिअरिंगमध्ये डिप्लोमा किमान ६०% गुणांसह उत्तीर्ण असावा. तसेच, आरक्षित श्रेणींसाठी किमान कट ऑफ ५० टक्के आहे. तसेच दोन्ही पदांसाठी अर्ज करणाऱ्या उमेदवारांचे वय १ सप्टेंबर २०२१ रोजी ३४ वर्षांपेक्षा जास्त नसावे.