‘या’ स्मार्टफोन्समधील व्हॉट्सअप नोव्हेंबरपासून होणार बंद


फेसबुकच्या मालकीचे प्लॅटफॉर्म अँड्रॉइड ओएस ४.१, अॅप्पलच्या आयओएस १० आणि काईओएस २.५.१. पेक्षा जुन्या सिस्टीमवर चालणाऱ्या फोनवर १ नोव्हेंबरपासून व्हॉट्सअॅप काम करणे बंद करेल. व्हॉट्सअॅपकडून या सर्व फोनला समर्थन मिळणार नाही आणि ते अॅपशी विसंगत असेल. यात जर तुमचे डिव्हाइस समाविष्ट असेल, तर तुम्हाला फोनच्या नवीन मॉडेलमध्ये अपग्रेड करावे लागेल ज्यात कंपनीचे ऑपरेटिंग सिस्टम आहे.

तथापि, कंपनीने एक नवीन फिचर देखील सादर केले असून सर्वात जास्त विनंती केलेल्या वैशिष्ट्यांपैकी एक, ब्लॉग पोस्टनुसार iOS वरून वापरकर्त्यांना सॅमसंग अँड्रॉइड डिव्हाइसवर स्विच करताना त्यांचे चॅट स्थलांतरित करण्याची परवानगी देण्यासाठी हे उपयुक्त आहे.

अँड्रॉइड १० किंवा त्यापेक्षा जास्त चालणाऱ्या कोणत्याही सॅमसंग डिव्हाइसवर हे फिचर उपलब्ध आहे आणि लवकरच ते अधिक अँड्रॉईड डिव्हाइसवर उपलब्ध होईल, असे व्हॉट्सअॅपने सांगितले. नवीन फोनच्या सुरुवातीच्या सेटअप दरम्यान स्थलांतरण देखील पूर्ण करणे आवश्यक आहे, कारण व्हॉट्सअॅप सूचना सांगते, तुमचे नवीन अँड्रॉईड डिव्हाइस फॅक्टरी नवीन असले पाहिजे किंवा फॅक्टरी सेटिंग्जवर रिसेट केले पाहिजे.

वापरकर्त्यांना पर्यायाने एखादे उपकरण आधीपासून वापरत असल्यास त्याचा फॅक्टरी रीसेट करणे आवश्यक आहे. ही फक्त एक सुरुवात असल्याचे व्हॉट्सअॅपने ब्लॉग पोस्टमध्ये म्हटले आहे. आम्ही हा पर्याय अधिक लोकांना त्यांच्या पसंतीच्या प्लॅटफॉर्मवर स्विच करण्यासाठी आणि त्यांना सुरक्षितपणे चॅट करण्यसाठी उपलब्ध करून देण्यासाठी उत्सुक आहोत.

या स्मार्टफोनवर चालणार नाही व्हॉट्सअॅप

  • अॅपल – first generation आयफोन SE, 6s आणि 6s प्लस.
  • सॅमसंग – सॅमसंग गॅलेक्सी ट्रेंड लाइट, गॅलेक्सी ट्रेंड II, गॅलेक्सी एस २, गॅलेक्सी एस ३ मिनी, गॅलेक्सी एक्सकव्हर २, गॅलेक्सी कोर आणि गॅलेक्सी एस २.
  • एलजी – एलजी ल्युसिड २, ऑप्टिमस एफ ७, ऑप्टिमस एफ ५, ऑप्टिमस एल ३ II ड्युअल, ऑप्टिमस एफ ५, ऑप्टिमस एल ५, ऑप्टिमस एल ५ II, ऑप्टिमस एल ५ ड्युअल, ऑप्टिमस एल ३ II, ऑप्टिमस एल ७, ऑप्टिमस एल ७ II ड्युअल, ऑप्टिमस एल ७ II, ऑप्टिमस एफ ६ , Enact, ऑप्टिमस एल ४, II Dual, ऑप्टिमस एफ ३, ऑप्टिमस एल ४ II, ऑप्टिमस एल २ II, Optimus Nitro HD आणि 4X HD, आणि Optimus F3Q.
  • झेडटीई – The ZTE ग्रँड S Flex, ZTE V956, ग्रँड X Quad V987 आणि ग्रँड Memo.
  • हुवाई -The हुवाई Ascend G740, Ascend Mate, Ascend D Quad XL, Ascend D1 Quad XL, Ascend P1 S आणि Ascend D2.
  • सोनी- सोनी एक्सपीरिया मिरो, सोनी एक्सपीरिया निओ एल आणि एक्सपीरिया आर्क एस.
  • इतर स्मार्टफोन – अल्काटेल वन टच इव्हो ७, आर्कोस ५३ प्लॅटिनम, एचटीसी डिझायर ५००, विको सिंक फाइव्ह, विको डार्कनाइट, लेनोवो ए ८२०, यूएमआय एक्स २, एफएएए एफ १ आणि टीएचएल डब्ल्यू ८.