IDBI बँकेत ६५० पदांसाठी नोकर भरती, या तारखेपर्यंत करता येणार अर्ज


मुंबई – नोकरीच्या शोधात असलेल्या उमेदवारांसाठी आयडीबीआय बँकेत नोकरीची चांगली संधी आहे. मणिपाल ग्लोबल एज्युकेशन सर्व्हिसेस प्रायव्हेट लिमिटेड (मणिपाल), बेंगळुरू आणि NEET एज्युकेशन इंटरनॅशनल प्रायव्हेट लिमिटेड ग्रेटर नोएडा सह आयडीबीआय बँकेने सामंजस्य करार अंतर्गत एक वर्षाच्या पोस्ट ग्रॅज्युएट डिप्लोमा इन बँकिंग अँड फायनान्स (PGDBF) अभ्यासक्रमासाठी पात्र उमेदवारांकडून अर्ज आमंत्रित केले आहेत. हा अभ्यासक्रम केल्यानंतर, उमेदवारांना पीजीडीबीएफ प्रमाणपत्र दिले जाईल आणि आयडीबीआय बँकेत सहाय्यक व्यवस्थापक ग्रेड ए म्हणून नियुक्त केले जाईल.

पीजीडीबीएफ कोर्स नंतर आयडीबीआय बँकेद्वारे सहाय्यक व्यवस्थापक ग्रेड ए ची एकूण ६५० पदांची भरती केली जाणार आहे. इच्छुक उमेदवार या पदांसाठी अर्ज करण्यास बँकेच्या अधिकृत वेबसाइट idbibank.in वर उपलब्ध ऑनलाइन अर्ज भरू शकतात. १० ऑगस्ट २०२१ पासून अर्ज प्रक्रिया सुरू झाली आहे आणि उमेदवार २२ ऑगस्ट २०२१ पर्यंत अर्ज करू शकतील. तसेच, आयडीबीआय बँकेने जाहीर केलेल्या वेळापत्रकानुसार, उमेदवारांसाठी ऑनलाइन चाचणी ४ सप्टेंबर २०२१ रोजी घेतली जाईल आणि २७ ऑगस्ट २०२१ रोजी उमेदवारांना परीक्षेला बसण्यासाठी प्रवेशपत्र दिले जातील.

आयडीबीआय बँक सहाय्यक व्यवस्थापक भरती २०२१ साठी अर्ज करण्यास इच्छुक उमेदवारांनी मान्यताप्राप्त विद्यापीठ किंवा इतर उच्च शिक्षण संस्थेतून किमान ६०% गुणांसह पदवी उत्तीर्ण केलेली असावी. तथापि, एससी, एसटी आणि अपंग श्रेणीतील उमेदवारांसाठी कट ऑफ गुण ५५% आहे. याव्यतिरिक्त, १ जुलै २०२१ पासून उमेदवारांचे वय २१ वर्षांपेक्षा कमी आणि २८ वर्षांपेक्षा जास्त नसावे. तथापि, आरक्षित प्रवर्गातील उमेदवारांसाठी वरच्या वयोमर्यादेत शिथिलता देण्याची तरतूद आहे, अधिक तपशीलांसाठी भरतीची अधिसूचना बँकेच्या वेबसाईटवर पहा.

आयडीबीआय बँक सहाय्यक व्यवस्थापक भरती २०२१ साठी अर्ज शुल्क आहे. सर्व उमेदवारांना १,००० रुपये ऑनलाइन शुल्क भरावे लागेल. तर SC/ST/PWD प्रवर्गातील उमेदवारांना २०० रुपये अर्ज शुल्क भरावे लागेल.