अकाउंट ब्लॉक केल्यानंतर संतप्त झालेल्या रविशंकर प्रसाद यांनी म्हटले आयटी नियमांचे ट्विटरने केले उल्लंघन


नवी दिल्ली – माहिती व तंत्रविज्ञान मंत्री रविशंकर प्रसाद यांनी मायक्रो-ब्लॉगिंग साइट ट्विटरवर आरोप केले आहे की, सुमारे एक तास ट्विटरने त्यांचे खाते ब्लॉक केले. पण, नंतर ट्विटरने त्याचे खाते पुन्हा सुरु केले. रविशंकर प्रसाद यांनी यावर तीव्र नाराजी व्यक्त करत एकामागून एक अनेक ट्विट केले आहे. ते यासंदर्भात म्हणाले, ट्विटरची कारवाई ही माहिती तंत्रज्ञान नियम, 2021 च्या नियम 4 (8) च्या घोर उल्लंघनांपैकी एक आहे. ते पुढे म्हणाले की, माझे खाते ब्लॉक करण्यापूर्वी मला ट्विटरने कोणतीही सूचना दिली नाही.

रविशंकर प्रसाद यांनी पुढे लिहिले की, यावरुन हे स्पष्ट आहे की, ट्विटरच्या उद्धट स्वभाव आणि मनमानी पावलांच्या विरोधात मी केलेल्या विधानांमुळे आणि विशेषत: टीव्ही चॅनेलला या संदर्भात दिलेल्या माझ्या मुलाखतीची क्लिप शेअर केली गेली आहे आणि त्यांना धक्का बसला आहे, कारण त्याचा जबरदस्त प्रभाव पडला आहे.

याप्रकरणी ट्विटरने म्हटले आहे की, कॉपीराइट नियमांचे समर्थन करण्यास आम्ही वचनबद्ध आहोत आणि या नियमांचे वारंवार उल्लंघन केल्याने खाते निलंबित केले जाऊ शकते. आपण आपले खाते अनलॉक करू इच्छित असल्यास आपल्याला ट्विटरच्या कॉपीराइट नियमांचे पुनरावलोकन करण्याची आवश्यकता आहे.

दरम्यान या प्रकरणी कॉंग्रेसचे नेते आणि आयटीवरील संसदीय स्थायी समितीचे सभापती शशी थरूर यांनी ट्विटरला जाब विचारला जाईल, असे म्हटले आहे. थरूर यांनी ट्वीट केले की, माहिती तंत्रज्ञान संसदीय स्थायी समिती अध्यक्ष म्हणून मी असे म्हणू शकतो की, आम्ही ट्विटर इंडिया रविशंकर प्रसाद यांच्याकडून स्पष्टीकरण मागू आणि माझे खाते ब्लॉक करण्यासाठी आणि भारतात काम करण्यासाठी कायदे व कार्यपद्धती मागू.