रेनोने सादर केली त्यांची सर्वात परवडणारी आणि शक्तिशाली एसयूव्ही


सध्या सब-कॉम्पॅक्ट एसयूव्ही सेगमेंट जोरदार चर्चेत आहे. निसानच्या नुकत्याच मॅग्नाइटच्या झालेल्या एन्ट्रीनंतर रेनो इंडियाने आता आपली किगर एसयूव्ही भारतीय बाजारात दाखल केली आहे. फ्रेंच कार निर्मात्यांना त्याच्या सर्वात स्वस्त कार रेनो किगरकडून मोठ्या अपेक्षा आहेत आणि कंपनीच्या मते ही कार भारतातील आपले भविष्य बदलू शकते. कंपनी आपली कार रेनॉल्ट किगर भारतीय कार बाजारात सर्वात स्पर्धात्मक उप-कॉम्पॅक्ट एसयूव्ही विभागात बाजारात आणत आहे. नोव्हेंबर 2020 मध्ये कंपनीने या सबकॉम्पॅक्ट एसयूव्हीची संकल्पना मॉडेल म्हणून प्रथम शोकेस केली. अहवालानुसार, रेनो इंडिया या वर्षाच्या पहिल्या तिमाहीत भारतीय बाजारात आपली बी-एसयूव्ही बाजारात आणू शकते. या कारचे सर्व तपशील जाणून घ्या.

कार त्याच्या कॉन्सेप्ट मॉडेलसारखेच आहे. कारच्या पुढच्या बम्परमध्ये होरिझेंटल हेडलॅम्प्स आणि स्लीक एलईडी डीआरएल देण्यात आले आहेत ज्यामुळे त्यास एक अतिशय आकर्षक आणि उच्च बोनट लूक कारला मिळत आहे. सिग्नेचर फ्रंट मेन ग्रिलची शैली पाहता, ते कंपनीच्या लोकप्रिय एंट्री-लेव्हल क्रॉस कार क्विडचा प्रभाव असल्याचे दिसते. कारच्या बाजूला मजबूत अलॉय असलेले सुंदर दिसणारे आर्च वैशिष्ट्ये आहेत, जे त्याच्या ठळक अपीलला जोडतात.
रेनोने दरवाजे आणि चाकाच्या कमानींवर काळ्या प्लास्टिकचे क्लेडिंग वापरली आहे, ज्यामुळे कार आक्रमक दिसत आहे. ड्युअल-टोन इफेक्टसह कारचे छप्पर आहे. जे केवळ उच्च-विशिष्ट प्रकारांपुरते मर्यादित असेल. कारच्या मागील बाजूस इनव्हर्टेड सी-आकाराचे एलईडी टेल दिवे देण्यात आले आहेत, जे शार्प आणि मॉर्डन दिसत आहेत.

रेनॉल्ट किगरकडे दोन इंजिन पर्याय आहेत. पहिला पर्याय 1.0 लिटर पेट्रोल आहे, जो 72 PS उर्जा आणि 96 एनएम टॉर्क जनरेट करतो. दुसरा पर्याय 1.0 लिटर टर्बोचार्ज्ड पेट्रोल इंजिन आहे, जो 100 पीएस पॉवर आणि 160 एनएम टॉर्क जनरेट करतो. त्याच वेळी, सीव्हीटी पर्यायासह, तो 152 एनएमचा टॉर्क जनरेट करतो. या इंजिनसह मॅन्युअल आणि स्वयंचलित ट्रांसमिशन गीअरबॉक्सची निवड आहे. कारसह 5 स्पीड मॅन्युअल ट्रांसमिशन मानक आहे. 1.0-लिटर पेट्रोलसह 5-स्पीड ईएएसवाय-आर एएमटी गीअरबॉक्स उपलब्ध असेल. 1.0-लिटर टर्बोचार्ज्ड पेट्रोल इंजिनसह 5-स्पीड एक्स-ट्रोनिक सीव्हीटी गीअरबॉक्स उपलब्ध आहे. रेनॉल्ट कैगरमध्ये मल्टीसेन्स ड्राइव्ह मोड फीचर देण्यात आले आहे. ही कार इको, नॉर्मल आणि स्पोर्ट्स मोडमध्ये चालविली जाऊ शकते.

किगर एसयूव्ही रेनॉल्टच्या मॉड्यूलर सीएमएफ-ए + प्लॅटफॉर्मवर आधारित असेल. याच प्लॅटफॉर्मवर कंपनीने यापूर्वीच ट्रायबर तयार केली आहे. परिमाणांच्या बाबतीत सांगायचे झाले तर, किगर एसयूव्हीचा आकार मॅग्नाइट सारखा असेल. मॅग्नाइट एसयूव्हीची लांबी 3994 मिमी, रुंदी 1758 मिमी आणि उंची 1572 मिमी आहे. या कारला त्यांच्या विभागात 205 मि.मी.पर्यंतचे सर्वात जास्त ग्राउंड क्लीयरन्स मिळते आणि त्याचे व्हीलबेस 2500 मिमी लांबीचे आहे.

किगरच्या इंटिरियरबद्दल बोलायचे झाले तर, कारची केबिन खूपच आकर्षक आहे. कारच्या आत वायरलेस स्मार्टफोन प्रतिकृती, वायरलेस स्मार्टफोन चार्जर, पीएम २.५ क्लीन एअर फिल्टर. अॅपल कारप्ले आणि अँड्रॉईड ऑटोला सपोर्ट करणारा २०.३२ सेंमी फ्लोटिंग टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम, ७ इंचाचा डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर, फ्लोटिंग रूफटॉप, एआरकेएमआयएस ३ साऊंड सिस्टम, स्टीयरिंग माऊंटेड कंट्रोल्स, इंजित स्टार्ट/स्टॉप बटन म्हणजे कीलेस अॅक्सेस, वॉईस रिकग्निनेश, क्रुज कंट्रोलसारखे फिचर्स देण्यात आले आहेत.

सेफ्टी फीचर्सबद्दल सांगायचे झाले तर नवीन एसयूव्ही किगरमध्ये ड्युअल फ्रंट एअरबॅग,-360०-डिग्री कॅमेरा, एबीएस (अँटी-लॉक ब्रेकिंग सिस्टम), ईबीडी (इलेक्ट्रॉनिक ब्रेक फोर्स डिस्ट्रीब्यूशन), रिव्हर्स पार्किंग सेन्सर्स, सराऊंड व्यू मिरर, टायर प्रेशर मॉनिटरिंग सिस्टम, आयसोफिक्स चाईल्ड सीट. अँकर, सीट बेल्ट अलार्म, हाय स्पीड अ‍ॅलर्ट सिस्टम यासारखी वैशिष्ट्ये देखील दिली जाऊ शकतात.

कंपनीचे म्हणणे आहे की किगर हे भारतात तयार होणारे जागतिक उत्पादन असेल. तथापि, कंपनीने नवीन रेनो एसयूव्हीच्या किंमती लवकरच जाहीर करण्याची घोषणा केली आहे. या अहवालानुसार असा अंदाज वर्तविला जात आहे की भारतीय बाजारात रेनॉल्ट किगरची ६ लाख ते ८ लाखांच्या घरात किंमत सांगितली जाऊ शकते. नवीन किगर कार भारतीय बाजारात या सेगमेंटमधील किआ सॉनेट, ह्युंदाई वेन्यू, मारुती सुझुकी विटारा ब्रेझा, टाटा नेक्सन, महिंद्रा केयूव्ही 300 आणि इतर एसयूव्हीशी स्पर्धा करेल. ननननन