थायलंडच्या या मंदिरात लोक शवपेटीत झोपून घेत आहेत पुनर्जन्म!


थायलंडची राजधानी बँकॉकच्या बाहेरील बाजूस एक मंदिर आहे, जिथे विधी सोहळ्यामध्ये भाग घेणारे लोक एका शवपेटीत पुष्पगुच्छ वाहून झोपत आहेत. ज्याला नंतर चादरीने झाकले जात आहे. आपले नशिब सुधारू शकेल किंवा आयुष्यात नवी सुरुवात मिळेल या आशेवर दररोज 100 हून अधिक लोक वट बंगना नाई मंदिरात जातात. त्याच वेळी, साथीच्या काळात जीवनातील अडचणींमुळे काही लोकांसाठी हा विधी विशेष बनला आहे.

या उपक्रमात सामील झालेले लोक फुले, मेणबत्त्या आणि कपड्यांसाठी सुमारे 3.30 (सुमारे 240 रुपये) खर्च करतात. तसेच, भिक्षूच्या सूचनांचे अनुसरण करतात. प्रथम ते एका शवपेटीत झापतात. यावेळी, त्याचे डोके पश्चिमेकडे असते. कदाचित या दिशेला मृतदेह पुरले जातात. परंतु नंतर पुनर्जन्म प्रतीक म्हणून त्यांची बाजू बदलली जाते.

थायलंडमधील अनेक मंदिरांमध्ये असे उपक्रम आयोजित केले जात आहेत. हा सोहळा आयोजित करणारे भिक्षू प्राक्रु प्रपथ वारनुकिज सांगतात, जेव्हा काही लोकांनी या विधीवर ऑनलाइन टीका केली, तेव्हा त्यांना मृत्यूबद्दल विचार करणे आवश्यक वाटले. हे लोकांना आठवण करून देते की एक दिवस तो या जगातून निघून जाईल आणि कायमचा जाईल. तर आपण आपले आयुष्य कसे जगत आहोत, हे आपण लक्षात ठेवले पाहिजे.

या उपक्रमात सामिल रुजू झालेले 52 वर्षीय नुतसरंग सिहार्द हे एका फूड स्टॉलचे मालक आहेत. ते सांगतात की, मला हे मान्य करावेच लागले की आजकाल मी मानसिक ताणतणावात होतो. कारण साथीमुळे माझे उत्पन्न कमी झाले. मला खात्री आहे की येथील प्रत्येकालाही तेच वाटत असावे. आता मला वाटते की माझा पुन्हा जन्म झाला आहे आणि मी एक नवीन व्यक्ती म्हणून पुन्हा जिवंत होऊ.ननन