टोयोटाने बाजारात आणली सर्वात छोटी इलेक्ट्रिक कार


टोयोटा मोटर कॉर्पोरेशनने सर्वात छोटी इलेक्ट्रिक कार बाजारात आणली आहे. कंपनीने या अल्ट्रा-कॉम्पॅक्ट बॅटरी इलेक्ट्रिक व्हेईकलला (बीईव्ही) सी + पॉड असे नाव दिले आहे. कंपनी आपल्या मर्यादित मॉडेल्सची विक्री करेल. ही कार खास अशा ठिकाणांसाठी तयार करण्यात आली आहे, जिथे गाडी वळवणे आणि चालवणे खूप अवघड आहे. या व्यतिरिक्त, पादचाऱ्यांपासून होणारी धडक टाळण्यासाठी विशेष वैशिष्ट्ये देण्यात आली आहेत. सोप्या भाषेत सांगायचे झाले, तर गर्दीच्या ठिकाणी आणि इतर दुचाकी वाहने चालणाऱ्या लोकांशी कारची टक्कर होणार नाही.

या कारमध्ये 9.06 किलोवॅट क्षमतेची लिथियम आयन बॅटरी देण्यात आली आहे, जी कारच्या खाली देण्यात आली आहे. त्याची मोटर 12 एचपीची जास्तीत जास्त उर्जा आणि 56 एनएमची पीक टॉर्क जनरेट करते. टोयोटाच्या म्हणण्यानुसार सी + पॉड रस्त्यावर 150 किलोमीटर अंतर एकदा पूर्ण चार्ज झाल्यावर धावेल. 200 व्ही / 16 ए वीजपुरवठ्याच्या मदतीने या कारला केवळ 5 तासात पूर्ण चार्ज केले जाऊ शकते. त्याच वेळी, 100 व्ही / 6 ए मानक वीजपुरवठ्याच्या मदतीने, या कारला पूर्णपणे चार्ज करण्यास 16 तास लागतील.

टोयोटा सी + पॉडची लांबी 2,490 मिलीमीटर, रुंदी 1,290 मिलिमीटर आणि उंची 1,550 मिलीमीटर आहे. त्याची उत्कृष्ट परिमाण या कारला सर्वात अनोखी बनवित आहे. त्याचे वळण रेडियस 3.9 मीटर आहे, गर्दीच्या ठिकाणी वळवणे फार सोपे आहे.

टोयोटाने सी + पॉडचे दोन व्हेरिएंट लॉन्च केले आहेत. याच्या एक्स ट्रिमचे वजन 670 किलो आहे. त्याच वेळी, त्याच्या जी ट्रिमचे वजन 690 किलो आहे. याच्या एक्स प्रकारची किंमत 1.65 दशलक्ष येन आहे, जी भारतीय चलनानुसार 11.75 लाख रुपये आहे. त्याच वेळी त्याच्या जी व्हेरिएंटची किंमत 1.71 दशलक्ष येन आहे, जी भारतीय चलनानुसार 12.15 लाख रुपये आहे.