6 वर्षाच्या मुलाने गेमच्या प्रेमापोटी आईच्या क्रेडिट कार्डमधून उडवले 12 लाख रुपये


सहा वर्षाच्या एका मुलाने आपल्या आईच्या क्रेडिट कार्डवर गुपचुपपणे 11.77 लाख रुपये खर्च केले. हा मुलगा त्याच्या आईच्या आयपॅडवर गेम खेळत होता आणि यावेळी त्याने व्हर्च्युअल ‘गोल्डन रिंग्स’ खरेदी करण्यासाठी अॅपल अॅप स्टोअरवर आईच्या क्रेडिट कार्डचा अनेक वेळा वापर केला.

आईच्या क्रेडिट कार्डवरून सुमारे 12 लाख रुपये खर्च केल्याची ही घटना अमेरिकेच्या कनेक्टिकटची आहे. आता कुटुंबाला एवढी मोठी रक्कम भरण्यात अडचणी येत असून अॅपलने पालकांना पैसे परत करण्यास नकार दिला आहे.

डेली मेलमध्ये प्रसिद्ध झालेल्या वृत्तानुसार जॉर्ज जॉन्सन असे सहा वर्षाच्या मुलाचे नाव असून आई जेसिकाच्या आयपॅडवर जॉर्ज त्याचा आवडता खेळ सोनिक फोर्सेस खेळत होता. यावेळी, त्याने गेममधील नवीन वर्ण वापरण्यासाठी आणि शीर्ष स्तरावर पोहोचण्यासाठी क्रेडिट कार्डचा वापर केला.

त्याच वेळी, पहिल्यांदाच क्रेडिट कार्डचे वाढीव बिल पाहिल्यानंतर जेसिकाला हे समजले नाही की ते खेळ खेळल्यामुळे झाले होते. जेसिकाला वाटले की कोणीतरी फसवणूक केली आहे. यामुळे, तिने प्रथम बँकेत संपर्क साधला आणि अॅपलशी पहिल्या 60 दिवस तिला संपर्क साधता आला नाही.

जेव्हा जेसिकाने सहा वर्षांच्या जॉर्जला तिच्या वास्तविकतेबद्दल सांगितले तेव्हा जॉर्जने उत्तर दिले आई, मी तुला पैसे देईन. जेसिका म्हणाली की यावर्षी तिचे उत्पन्न 80 टक्क्यांनी कमी झाले आहे. आता ख्रिसमस कसा साजरा करायचा हे आम्हाला ठाऊक नाही.

अॅपल कंपनीने पालकांना परतावा देण्यास नकार दिला, कारण पॅरेंट चाइल्ड प्रूफ सेटिंग चालू करू शकले नव्हते. त्याचवेळी, आपल्या मुलाच्या विचित्र कृत्यावर, आई जेसिका म्हणाली आहे की आपल्या मुलाची वागणूक एखाद्या व्यसनाधीनतेसारखी झाली होती. त्यांनी या खेळाला सापळा म्हणून संबोधले.