वाजिद खान यांच्या पत्नीच्या समर्थनात उतरली कंगना


वाजिद खान यांची पत्नी कमलारुख खान यांचे अभिनेत्री कंगना राणावतने हिने समर्थन केले आहे. कंगना हिने त्यानुसार एका ट्विटमध्ये पीएम कार्यालयाला टॅग करुन धर्म परिवर्तनाचा मुद्दा उचलून धरला आहे. दिवंगत संगीतकार वाजिद खान यांच्या पत्नी कमलारुख यांना लग्नानंतर सासरच्या लोकांनी धर्म परिवर्तन करण्यास भाग पाडण्यास लावले, असे म्हटले आहे. या दोघांच्या नात्यात त्यामुळेच दूरावा ही आल्याचे त्यांनी सांगितले.


आता कंगनाने या गोष्टीवरुन कमलारुख यांचे समर्थन करत एक ट्विट केले आहे. यासंदर्भात ट्विट करताना असे म्हटले आहे की, या देशाचे पारसी हेच खरे अल्पसंख्यांक आहेत. घुसखोरांसारखे ते आलेले नाहीत आणि त्यांनी कधीच शरणागती पत्करुन भारत मातेच्या प्रेमाची मागणी केली होती. त्यांचा समाज हे देशाचे सौंदर्य आणि अर्थव्यवस्थेला चालना देण्यासाठी त्यांचे मोठे योगदान आहे.

कंगनाने कमलारुख हिच्याबद्दल बोलत पुढे म्हटले की, माझ्या मित्राची ती विधवा आहे. एक पारसी महिला तिला धर्म परिवर्तन करण्यास त्रास दिला जात असून पंतप्रधान कार्यालयाला मी विचारते की, दंगल आणि जबरदस्तीने धर्म परिवर्तन करुन सहानुभूती मिळवण्यासाठी तुम्ही नाटक करु नका. पारसी लोकांची संख्या वेगाने कमी होत आहे. त्याचबरोबर हा भारत अशा मातेला झळकवतो जेथे अधिक ड्रामा करणाऱ्यांचा जास्तचा फायदा होता आणि लक्ष ही आकर्षित होते. पण जे खरेच योग्य, संवेदनशील आणि काळजी घेतो, त्याला आजी बनवले जाते. यावर आपल्याला विचार करणे गरजेचे आहे.