टीक-टॉकवर बंदी; दर तासाला पाच लाखांपेक्षा जास्तवेळा डाऊनलोड होत आहे शेअरचॅट


एकीकडे भारतात 59 चिनी मोबाइल अॅप्सवर बंदी घातली गेली आहे, तर दूसरीकडे भारतीय अॅप शेअरचॅटने डाउनलोडच्या बाबतीत रेकॉर्ड तोडले आहेत. हे अ‍ॅप दर तासाला सुमारे पाच लाखांपेक्षा जास्तवेळा डाऊनलोड केले जात आहे. गेल्या 36 तासात सुमारे 1.50 कोटी वापरकर्त्यांनी हे अ‍ॅप डाउनलोड केले. शेअरचॅट हे अॅप भारतीय युझर्सच्या गरजा लक्षात घेऊन तयार केले गेले आहे आणि यामध्ये युझर्संना त्यांचे अनुसरण करण्याची आणि फोटो आणि फोटो शेअर करण्याची सुविधा आहे.

याबाबत सह-संस्थापक फरीद अहसन सांगतात की लोकांना हे अॅप आवडत असल्याचा आम्हाला आनंद झाला. शेअरचॅट भारतीय लोकांना बरीच शक्यता देते आणि म्हणूनच हे अॅप भारतीय सोशल मीडियाचा सर्वाधिक पसंत मंच बनत आहे. आम्हाला विश्वास आहे की शेअरचॅट येत्या काळात दिग्गज सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मच्या यादीमध्ये सामील होईल.

कंपनीच्या म्हणण्यानुसार, चिनी अ‍ॅपवर बंदी घालण्याच्या सरकारच्या निर्णयाच्या समर्थनार्थ एक लाखाहून अधिक पोस्ट शेअरचॅटवर आल्या आहेत. या पोस्टला 1 दशलक्षाहून अधिक युझर्सनी पसंती दर्शविली आहे. याशिवाय व्हॉट्सअ‍ॅपवर पाच लाख पोस्ट्स शेअर केल्या आहेत.

कंपनीच्या आकडेवारीनुसार, सध्या शेअरचॅटशी संबंधित 15 कोटींपेक्षा जास्त अधिक वापरकर्ते आहेत आणि ज्यात 6 कोटींपेक्षा जास्त सक्रिय मासिक वापरकर्ते असून, जे 15 भाषांचा वापर करतात. वापरकर्ते हे अ‍ॅप सरासरी 25 मिनिटांसाठी वापरतात. त्याचबरोबर आयआयटी कानपूरचे तीन पदवीधर अंकुश सचदेवा, भानु प्रताप सिंग आणि अहसान फरीद यांनी हे अ‍ॅप बनवले आहे.

Leave a Comment