मुंबईत बदलला कोरोना रूग्णांचा कॉन्टॅक्ट ट्रेसिंग प्रोटोकॉल


मुंबई – मुंबई शहरात कोरोना रूग्णांच्या कॉन्टॅक्ट ट्रेसिंगसाठी आता नवीन प्रोटोकॉल तयार करण्यात आला आहे. त्यासंदर्भात आता मुंबई महानगरपालिकेने असा निर्णय घेतला आहे की कोरोनाची लक्षण असलेल्या संशयित रूग्णाच्या मागील इतिहासाव्यतिरिक्त, त्याच्या अलग ठेवण्याच्या कालावधीत त्याच्याशी संपर्क साधलेल्या लोकांवर आता नजर ठेवली जाणार आहे.

आतापर्यंतच्या प्रोटोकॉलनुसार त्या रुग्णांची केली जात होती, जे मागील दोन दिवसांत कोरोनाची लक्षणे असलेल्या रुग्णांच्या संपर्कात आले होते. परंतु लक्षणे आढळल्यानंतर पुढील 14 दिवसांतही, रूग्णाच्या संपर्कात असलेल्या लोकांना आता तपासणीसाठी पाठविले जाईल. अशाप्रकारे, मुंबईतील संशयितांच्या संपर्कात असलेल्या लोकांची तपासणी केली जाईल. यामध्ये, लक्षणाच्या पहिल्या 2 दिवसापासून पुढील 14 दिवसांपर्यंत संपर्कात येणार्‍या लोकांचे परीक्षण केले जाईल.

या व्यतिरिक्त, कोणताही संशयित पॉझिटिव्ह आढळल्यास त्याच्या तब्येतीवर निरंतर नजर ठेवून कॉन्टॅक्ट ट्रेसिंगची प्रक्रिया पूर्ण केली जाईल. केंद्रातील एका पथकाने मुंबईतील कोरोना प्रकरणांच्या तपासणी प्रक्रियेबद्दल समाधान व्यक्त केले होते, त्यावेळी हा निर्णय घेण्यात आला आहे.

Leave a Comment