विजय माल्ल्याच्या भारत वापसीची अशा प्रकारे पसरली अफवा


नवी दिल्ली – कोणत्याही क्षणी भारतातील बँकांना हजारो कोटींचा चूना लावून फरार झालेल्या विजय माल्ल्या रात्री कधीही भारत वापसी होऊ शकते, अशा बातम्या बुधवारी रात्रीपासून प्रसार माध्यमांमध्ये झळकू लागल्या. पण लंडनमधील भारतीय उच्चायोगाच्या अधिकाऱ्याने याला नकार दिला आहे. एका टीव्ही चॅनेलने असा दावाही केला होता की माल्ल्याला भारतात आणण्यासाठी विमानात बसवले जात आहे.

टाईम्स ऑफ इंडियाच्या वृत्तानुसार, माल्ल्याच्या पर्सनल असिस्टेंट (वैयक्तिक सहाय्यक) प्रत्यार्पणाशी संबंधित कोणत्याही घडामोडींविषयी तिला माहिती नसल्याचे सांगितले. तिने बुधवारी रात्री उशिरा म्हणाली, आज रात्री परत आल्याबद्दल मला माहिती नाही.

दरम्यान, भारतीय उच्चायुक्तांच्या वरिष्ठ अधिकाऱ्याने याची पुष्टी केली की 64 वर्षीय फरार व्यावसायिक लंडनहून भारतात आणला जाणार नाही आणि लवकरच असे काही होईल अशी शक्यता नाही. ते म्हणाले की, त्यांच्या प्रत्यार्पणाला वाव नाही. सीबीआयच्या जुन्या निवेदनानुसार माध्यमांनी ही बातमी प्रसिद्ध केली. परिस्थिती बदललेली नाही. आता त्याला अजून वेळ लागेल.

माल्ल्याच्या भारतात येण्यास उशीर होण्याचे एक कारण म्हणजे गृहसचिव प्रीती पटेल यांनी प्रत्यार्पणावर सही न करणे. आता अशी अटकळ आहे की तो आश्रयासाठी अर्ज करू शकेल आणि त्याच्याविरूद्ध काही प्रकरणे यूकेच्या न्यायालयात प्रलंबित आहेत. दरम्यान काही माध्यमांमध्ये तर माल्ल्या सीबीआय आणि ईडीबरोबर येणार असून कायदेशीर प्रत्यार्पणाची प्रक्रिया संपली असल्याने, त्याला न्यायालयात हजर केले असता त्याला मुंबईतील आर्थर रोड जेलमध्ये ठेवण्यात येईल.

Leave a Comment