कोरोना संकटात सावरकरांवरुन वाद; भाजप सरकारने उड्डाणपुलाला नाव दिल्याने काँग्रेसचा तीळपापड


बंगळुरु – एकीकडे देश हा कोरोनाच्या विरोधात लढाई लढ असताना, दुसरीकडे कर्नाटकात हिंदूत्ववादी नेत्यांनी सावरकर यांच्या नावाने गदारोळ केला आहे. वास्तविक कर्नाटकचे येडियुरप्पा सरकार आज बंगळुरूमधील एका उड्डाणपुलाचे उद्घाटन करणार आहेत. या उड्डाणपुलाला स्वातंत्र्यवीर सावरकर यांचे नाव देण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे परंतु जेडीएस आणि कॉंग्रेस या विरोधी पक्षांनी याला विरोध करण्यास सुरवात केली आहे आणि हा मुद्दा प्रादेशिक अस्मितेशी जोडला आहे. खरेतर जेडीएस नेते एच.डी. कुमारस्वामी आणि सिद्धारमैया म्हणतात की बेंगळुरूमधील उड्डाणपुलाला सावरकरांचे नाव देणे हे राज्यातील स्वातंत्र्य सैनिकांचा अपमान आहे.

दरम्यान मुख्यमंत्री बीएस येडियुरप्पा गुरुवारी बंगळुरूच्या येल्लाहंका भागात उड्डाणपुलाचे उद्घाटन करणार आहेत. विरोधी पक्ष नेते सिद्धरामय्या म्हणाले, येलाहंका उड्डाणपुलाला सावरकर यांचे नाव देण्याचा निर्णय हा आमच्या भूमीवरील स्वातंत्र्य सैनिकांचा अपमान आहे. मुख्यमंत्र्यांनी हा निर्णय तातडीने मागे घ्यावा आणि राज्यातील कोणत्याही स्वातंत्र्यसैनिकाचे नाव उड्डाणपुलाचे नाव द्यावे, अशी विनंती करतो.

दुसरीकडे, भाजपचे आमदार एसआर विश्वनाथ आणि केंद्रीय मंत्री प्रह्लाद जोशी यांनी विरोधी पक्षांच्या आक्षेपांना नकार देऊन टीका केली आहे. त्याचबरोबर बंगळुरूचे महापौर गौतम कुमार यांनी फेब्रुवारीमध्येच उड्डाणपुलाच्या नावावर निर्णय घेण्यात आल्याची माहिती दिली असून लोकांकडून जाहिरातींद्वारे यावर सूचना मागविल्या गेल्याची माहिती दिली आहे. यानंतर उड्डाणपुलाचे नाव निश्चित करण्यात आले.

यावर केंद्रीय मंत्री प्रह्लाद जोशी यांनी कॉंग्रेसवर जोरदार निशाणा साधत ट्विट केले आहे की, सावरकरांसारख्या स्वातंत्र्यसैनिकांना विरोध करणे या भूमीच्या स्वातंत्र्य सैनिकांचा अपमान आहे. येडियुरप्पा सक्षम प्रशासक आहेत. सर्कल इमारतीला नेहरू आणि आणि बनावट गांधी यांची नावे देणे हाच नामदार पक्षाकडून स्वातंत्र्य सैनिकांचा आदर आहे का?

Leave a Comment