नेटिझन्सच्या मदतीमुळे झाली लॉकडाऊनमध्ये अडकलेल्या 12 वर्षांच्या मुलाची आपल्या पालकांशी भेट

अडचणीच्या काळात सोशल मीडिया फायदेशीर ठरत असल्याचे अनेक घटनेत समोर आलेले आहे. नवीन कलाकारांना प्रोत्साहन देण्यापासून ते एखाद्या सामाजिक गोष्टी भाष्य करण्यासाठी लोकांना एकत्र आणण्यास सोशल मीडिया महत्त्वाचा ठरतो. सध्या कोरोना व्हायरसने थैमान घातले असताना ट्विटरमुळे एका लहान मुलाला आपल्या कुटुंबाकडे जाण्यास मदत मिळाली आहे.

आयपीएस अधिकारी अरुण बोथरा यांनी आपल्या ट्विटमध्ये सांगितले की कशाप्रकारे काही ट्विटर युजर्सने दिल्लीत अडकलेल्या एका 12 वर्षीय स्थलांतरित मुलाला मदत केली.

बोथरा यांनी ट्विटमध्ये सांगितले की, दिल्लीतील एका कामगार कुटुंबाला लॉकडाऊनच्या आधी आपल्या घरी बिहारला जावे लागले. ते काही दिवसात परतणार होते, मात्र लॉकडाऊन सुरू झाले. नातेवाईकांनी देखील मुलाला काही दिवसांनी घरातून काढले. राहण्यासाठी कोणतेही ठिकाण नसल्याने तो द्वारका येथील पार्कमध्ये राहू लागला.

योगिता नावाची महिला येथे भटक्या कुत्र्यांना खायला देत असताना, त्यांनी या मुलाला पाहिले. त्यांनी मुलाला अनेक दिवस जेवण दिले. अखेर एकेदिवशी स्नेहा नावाच्या महिलेने मुलाबाबत ट्विट करत त्याची समस्तीपूर येथील पालकांशी भेट घडवून द्यावी असे म्हटले.

Image Credited – Twitter

या ट्विटनंतर अनेक ट्विटर युजर्स मदतीसाठी पुढे आले. रेल्वे तिकिटांची व्यवस्था करत मुलाच्या पालकांना पटनावरून दिल्ली आणण्यात आले. जेथे त्यांची मुलाशी भेट झाली.

Leave a Comment