काश्मीरमध्ये लष्करचा टॉप कमांडर ‘हैदर’चा खात्मा


नवी दिल्ली – जम्मू-काश्मीरमध्ये भारतीय लष्कराने मोठे यश संपादन केले आहे. काश्मीरमधील हंदवारा येथील राजवार भागात लष्कर आणि दहशतवादी यांच्यात झालेल्या चकमकीत दोन परदेशी दहशतवादी ठार झाले आहेत. त्याचबरोबर या चकमकीत लष्करचा टॉप कमांडर हैदर याचा देखील खात्मा झाला आहे. पण, या कारवाईत दोन वरिष्ठ अधिकाऱ्यांसह पाच जवानही शहीद झाले आहेत. शहीद जवानांमध्ये एक कर्नल, एक मेजर, लष्कराचे दोन जवान आणि जम्मू-काश्मीर पोलीसचे सब-इन्स्पेक्टर यांचा समावेश आहे.

जम्मू-काश्मीर पोलिसांचे आयजी कुमार यांनी इंडिया टुडेला सांगितले की, हंदवारा चकमकीत लष्कर कमांडर ‘हैदर’ ठार झाला आहे. ते पुढे म्हणाले की सुरक्षा दलाच्या पाच जवानांना लक्ष्य करणार्‍या हैदरला ठार केले गेले आहे. ठार झालेल्या दोन दहशतवाद्यांपैकी एकाची ओळख पटलेली नाही.

जम्मू काश्मीरमधील हंदवाराच्या राजवार भागात सैन्य आणि दहशतवाद्यांच्या दरम्यान झालेल्या चकमकीत दोन परदेशी दहशतवादी मारले गेले. पण, या कारवाईत दोन वरिष्ठ अधिकाऱ्यांसह पाच जवानही शहीद झाले आहेत. शहीद जवानांमध्ये एक कर्नल, एक प्रमुख, लष्कराचे दोन जवान आणि जम्मू-काश्मीर पोलीसचे सब-इन्स्पेक्टर यांचा समावेश आहे.

हा परिसर घनदाट जंगलात असल्यामुळे येथे घुसखोरीची घटना घडली आहे. शुक्रवारी लष्कराला अशी माहिती मिळाली की काही घरात दहशतवादी लपून बसले आहेत, त्यानंतर सैन्याने शोध मोहीम सुरू केली. त्यानंतर राजवार भागात शोध मोहीम सुरू केली गेली, यावेळी सुरक्षा कर्मचारी आणि दहशतवाद्यांमध्ये चकमक सुरू झाली. या कारवाईत 21 राष्ट्रीय रायफल्सचे कमांडिंग ऑफिसर कर्नल आशुतोष शर्मादेखील होते. शनिवारी सायंकाळी त्यांचा संपर्क तुटला. रविवारी सकाळी चकमकीच्या ठिकाणी शोध घेण्यात आला तेथे सात मृतदेह सापडले. त्यातील दोन दहशतवादी आहेत तर पाच लष्कराचे जवान आहेत. यात कर्नल, मेजर, दोन लष्करी कर्मचारी आणि पोलिसांचा समावेश आहे.

Leave a Comment