मस्क यांच्या एका ट्विटमुळे 1 लाख कोटींनी कमी झाली टेस्लाची ब्राँड व्हॅल्यू


जगातील सर्वात मोठी इलेक्ट्रिक वाहने बनविणारी कंपनी टेस्लाचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी आणि अंतराळ क्षेत्रात कार्यरत कंपनी स्पेस एक्सचे संस्थापक एलोन मस्क यांनी केलेल्या ट्विटमुळे या कंपनीचे खूप मोठे नुकसान झाले आहे. त्यांच्या त्या ट्विटमुळे कंपनीच्या शेअरला मोठा धक्का बसला आहे.


जगातील सर्वात जास्त श्रीमंतांच्या यादीत स्थान मिळालेल्या एलोन मस्क यांनी ट्विट केले की, कंपनीच्या शेअरची किंमत खूप जास्त आहे आणि परिणामी मार्केटमधील टेस्लाच्या शेअर्समध्ये मोठी घसरण झाली. माध्यमांच्या वृत्तानुसार, सुरुवातीच्या अर्ध्या तासाच्या व्यापारात टेस्लाकेचे शेअर्स जवळपास 12 टक्क्यांनी घसरले. तथापि, नंतर कंपनीच्या समभागांमध्ये तेजी दिसून आली आणि ती 7.17 टक्क्यांनी घसरून 701.32 डॉलर म्हणजेच 52,599 रुपयांवर बंद झाली. यामुळे कंपनीच्या शेअर्सचे मूल्य 14 अब्ज डॉलर म्हणजेच सुमारे एक लाख कोटी रुपयांनी कमी झाले आहे. मस्क यांचे देखील तीन अब्ज डॉलर्स म्हणजेच सुमारे 22.6 हजार कोटी रुपयांचे नुकसान झाले आहे.

यापूर्वी ऑगस्ट 2018 मध्येही असेच काहीसे घडले होते. त्यावेळी मस्क यांनी कंपनीबद्दल वादग्रस्त ट्विट होते, ज्यामध्ये ते म्हणाले होते की टेस्ला लवकरच ‘खासगी कंपनी’ बनणार आहे आणि त्याचा शेअर 420 डॉलर म्हणजे 31,500 रुपयांना विकला जाईल. यानंतर कंपनीच्या शेअर्सच्या किंमती 20 टक्क्यांनी घसरल्या. मस्क यांच्या ट्विटनंतर त्यांनी कंपनीचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी म्हणून स्थान देखील गमावले. यानंतर अमेरिकन सिक्युरिटीज अँड एक्सचेंज कमिशनने अॅलन मस्क आणि टेस्ला यांना प्रत्येकी 200 दशलक्ष दंड ठोठावला होता.

Leave a Comment