कोलकात्यातील या व्यक्तीने १८ वर्षे हॉर्न न वाजवता चालवली गाडी


देशाच्या पूर्वेकडील महानगरांमध्ये गर्दीच्या रस्त्यावर धावणारी वाहने शांततेच्या क्रांतीकडे वाटचाल करत आहेत. दरम्यान, दीपक दास नावाचा ड्रायव्हर आहे, जो गेल्या १८ वर्षांपासून हॉर्न न वाजवता गाडी चालवत आहे. दासच्या नो-हॉर्नची पुष्टी झाल्यानंतर त्याचा एका पुरस्काराने देखील सन्मानित करण्यात आले आहे. लोकप्रिय संगीतकार देखील दास यांच्या नॉन-हॉर्न धोरणामुळे झाले आहेत.

दास म्हणाले, ही वेळ वेग आणि गती यांचे मिश्रण आहे. जर आपण या तीन गोष्टी योग्यरित्या वापरत असाल, तर आपल्याला हॉर्न वाजण्याची आवश्यकता नाही. तुम्ही हॉर्न वाजविल्याशिवाय तुम्ही लक्षपूर्वक संरक्षित आणि सुरक्षितपणे गाडी चालवू शकता. तुम्ही शहरामध्ये किंवा कुठेही ड्रायव्हिंग करत यावर काही फरक पडत नाही.

५१ वर्षांच्या दास यांच्या जीवनात बदल १८ वर्षांपूर्वी घडला. जेव्हा बंगाली कवी स्वानंद दास यांनी लिहिलेली शांतता प्रस्थापित करण्यासाठी कविता वाचली. ते म्हणाले, मी दक्षिण कोलकाताच्या अतिशय शांत हिरव्यागार परिसरात पक्षी आणि त्यांच्या आवाजात वेढला होतो. जीवनानंद यांची कविता शांतता आणि निसर्गाने वेढले जाण्याविषयी सांगते आणि मी जेव्हा कवितेमध्ये एवढा मग्न झालो होतो. त्याचवेळी कर्णकर्कश हॉर्नचे आवाज माझ्या कानी पडू लागले आणि माझी शांतता भंग झाली.

Leave a Comment