या सहज आणि सोप्या पद्धतीने लिंक कर तुमचे आधार-पॅन

आधार कार्डशी पॅनकार्ड लिंक करण्याची अंतिम तारीख जवळ येत चालली आहे. 31 मार्चपर्यंत पॅन-आधार लिंक करणे अनिवार्य आहे. जर तुम्ही देखील अद्याप आधारशी पॅनकार्ड लिंक केले नसेल, तर त्वरित करून घ्यावे. तुम्ही अगदी सोप्या पद्धतीने आधार-पॅनकार्ड लिंक करू शकता.

Image Credited – Amarujala

आधार-पॅनकार्ड लिंक करण्यासाठी तुम्हाला सर्वात प्रथम आयकर विभागाची अधिकृत वेबसाईट https://www.incometaxindiaefiling.gov.in/home वर जावे लागेल. यानंतर तुम्हाला तेथे लिंक आधार कार्ड असा पर्याय दिसेल. त्यावर क्लिक करावे.

Image Credited – Amarujala

त्यानंतर तुमचा पॅन नंबर, नाव आणि आधार नंबरची माहिती द्यावी. त्यानंतर लिंक आधारवर क्लिक केल्यानंतर तुमचे पॅन-आधार कार्ड लिंक होईल.

Image Credited – Amarujala

जर तुमचे आधार आणि पॅनकार्डवरील नाव वेगवेगळे असेल तर तुम्हाला ओटीपीची गरज पडेल. हा ओटीपी आधारशी जोडलेल्या मोबाईल नंबरवर येईल. ओटीपी टाकल्यानंतर पॅन-आधार लिंक होईल.

Image Credited – Livemint

एसएमएसद्वारे देखील तुम्ही आधार-पॅनकार्ड लिंक करू शकता. यासाठी तुम्हाला सर्वात प्रथम UIDPN टाइप करून स्पेस द्यावा लागेल व नंतर आधार-पॅन क्रमांक टाकावा लागेल व हा एसएमएस 567678 अथवा 56161 या नंबरवर पाठवावा.

Leave a Comment