सिद्धार्थ शुक्ला बनला बिग बॉसच्या 13व्या सिझनचा विजेता


बिग बॉसच्या 13 व्या सीझनला अखेर चार महिन्यांनंतर त्याचा विजेता मिळाला. सिद्धार्थ शुक्लाने असिम रियाझचा पराभव करून बिग बॉस ट्रॉफी जिंकली. यासह त्याने बक्षिसाची रक्कम म्हणून 40 लाख रुपये जिंकले. अंतिम सामन्यापूर्वी असा अंदाज वर्तविला जात होता की शेवटचा सामना असीम आणि सिद्धार्थ यांच्यात होईल. आम्ही तुम्हाला पाच सर्वात मोठ्या गोष्टी सांगत आहोत ज्यामुळे सिद्धार्थ विजयी झाला.

बिग बॉसमध्ये येण्यापूर्वीच सिद्धार्थ शुक्ला टेलीव्हिजनचा लोकप्रिय चेहरा होता. सिद्धार्थची प्रतिमा टीव्ही इंडस्ट्रीतील सुसंस्कृत मुलगा आणि पतीची होती. ‘बालिका वधू’ या मालिकेमुळे तिला ही प्रतिमा तयार करण्यात मदत झाली. याशिवाय सिद्धार्थ ‘झलक दिखला जा’ सीझन 6 आणि ‘फिअर फॅक्टर: खतरों के खिलाडी’ सीझन 7 मध्येसुद्धा दिसला. चित्रपटांमध्येही त्याने हात आजमावले. सन 2014 मध्ये हम्प्टी शर्मा की दुल्हनियामध्ये त्याने वरुण धवन आणि आलिया भट्ट सोबत काम केले. यामुळे चर्चेत राहणे सिद्धार्थ फायदेशीर ठरले, यामुळे प्रेक्षकांच्या हृदयात स्थान मिळवण्यास जास्त वेळ लागला नाही.

बिग बॉसच्या घरात येण्यापूर्वी सिद्धार्थच्या अफेअरच्या किस्सेही चर्चेत होते. रश्मी देसाई आणि सिद्धार्थविषयीच्या बातम्यांचा बाजार चांगलाच चर्चेत होता. शोमध्ये येण्यापूर्वी हे देखील सांगण्यात आले होते की सिद्धार्थने आरती सिंगलाही डेट केले. या कार्यक्रमात शेफाली जरीवालाने प्रवेश केला होता, जिने स्वत: असे म्हटले होते की तिचे सिद्धार्थबरोबर संबंध होते. यानंतर एकेकाळी असेही सांगितले जात होते की कलर्सच्या टीममध्ये काम करणारी एक महिलाही त्याच्याशी रिलेशनशिपमध्ये होती. सिद्धार्थला या हंगामात उदयास आलेल्या गोष्टींचा फायदा मिळाला, या कारणांमुळे तो चर्चेत राहिले.

जेव्हा सिद्धार्थ शुक्ला आणि रश्मी देसाई घराच्या आत आले तेव्हा त्यांना वाटले की हे नाते अजूनही त्यांच्या हृदयात आहे. बर्‍याचदा दोघांमध्ये वादही व्हायचा. एकमेकांवर आरोप-प्रत्यारोप होत आणि एक वेळ अशी आली की जेव्हा रश्मीने सिद्धार्थवर चहा टाकला. पण कधी कधी हा भांडण प्रेमात बदलताना दिसला. एका टास्क दरम्यान जेव्हा या दोघांचा रोमान्स दिसून आला तेव्हा प्रेक्षकांनी त्यांचे खूप कौतुक केले. फिनालेमध्ये सलमान खानने स्वतः रश्मी आणि सिद्धार्थची जोडी चांगलीच पसंत केली असल्याचे सांगितले. हे एक कारण होते ज्यामुळे रश्मी आणि सिद्धार्थ दोघांनाही फायदा झाला.

सिद्धार्थ शुक्ला वादासह बिग बॉसच्या घरात आला होता. कधी त्याचा पारस छाबराशी वाद झाला तर कधी त्याचा मित्र असीम रियाझ याच्याशी भांडण झाले. विशाल आदित्यसिंग आणि खेसारीलाल यांच्याशीही त्याचा छत्तीसचा आकडा होता. आरती सिंह आणि शेफाली जरीवाला यांनीही सिद्धार्थवर अनेक वेळा निशाणा साधला. स्वत: सलमान खानने शो दरम्यान कुटुंबीयांना सांगितले की तुम्ही लोक नेहमीच सिद्धार्थला लक्ष्य का करतात. जरी हे कुटुंब सिद्धार्थबरोबर काम करायला आले नसेल तरी सिद्धार्थ नेहमीच चर्चेत राहिला. प्रेक्षकांना हे देखील समजले होते की सिद्धार्थशिवाय कोणताही गृहस्थ वितळू शकत नाही.

सिद्धार्थला विजेता बनविण्यात शहनाज गिल यांचेही महत्त्वपूर्ण योगदान होते. बिग बॉसचा सर्वात मोठा मनोरंजन करणारा म्हणून शहनाजने प्रेक्षकांना वेड लावले. सिद्धार्थ आणि शहनाज यांची घरात जवळीक दिसली. शहनाझने असेही म्हटले की मी हा शो जिंकत नाही तर तुला जिंकवण्यासाठी आलो आहे. जर कोणी आमच्यामध्ये आला तर त्याला मी फाडून टाकेन. त्या दोघांमधील केमिस्ट्री प्रेक्षकांना इतकी आवडली की प्रेक्षकांनी त्यांना ‘सिडनाज’ हे नाव दिले. प्रेम आणि भांडण यामुळे लोकांची नजर या दोघांवर नेहमीच राहिली.

Leave a Comment