बीएस6 इंजिनसह लाँच झाली फोर्डची लोकप्रिय कॉम्पॅक्ट एसयूव्ही

कार कंपनी फोर्डने आपली लोकप्रिय कॉम्पॅक्ट एसयूव्ही ‘इकोस्पोर्ट’ला बीएस6 मानक इंजिनसह लाँच केले आहे. ही एसयूव्ही पेट्रोल व डिझेल अशा दोन्ही इंजिनमध्ये लाँच करण्यात आली आहे. या एसयूव्हीच्या दोन्ही व्हेरिएंटची एक्स शोरूम किंमत 8.04 लाख ते 11.58 लाख रुपये एवढी आहे.

Image Credited – ZigWheels

नवीन इकोस्पोर्टच्या इंजिनबद्दल सांगायचे तर यात बीएस6 मानक असणारे 1.5 लीटर डिझेल इंजिन देण्यात आलेले आहे. जे 100पीएस पॉवर देते. हे इंजिन 5 स्पीड मॅन्युअल ट्रांसमिशनसोबत येते. कंपनी या व्यतरिक्त नवीन 3 सिलेंडर 1.5 लीटर पेट्रोल इंजिन देखील देते. जे 122 पीएस पॉवर देते. पेट्रोल इंजिन हे 5 स्पीड मॅन्युअल ट्रांसमिशन आणि 6 स्पीड ऑटोमॅटिक ट्रांसमिशनसोबत येते. कंपनी या कॉम्पॅक्ट एसयूव्हीवर 3 वर्ष अथवा 1 लाख किलोमीटरची वॉरंटी देत आहे.

Image Credited – Amar ujala

फीचर्सबद्दल सांगायचे तर यामध्ये आधीप्रमाणेच एक्सटेरिअर आणि इंटेरियर स्टायलिंग मिळेल. इकोस्पोर्ट्सच्या काही व्हेरिएंट्समध्ये सनरुफचा देखील पर्याय आहे. सुरक्षेसाठी यात 6 एअरबॅग्स मिळतील.

Image Credited – Amar ujala

कनेक्टिव्हिटी फीचर्सबद्दल सांगायचे तर नवीन ईकोस्पोर्टमध्ये  SYNC 3 इंफोटेनमेंट सिस्टम, 8 इंचाची टचस्क्रीन देण्यात आली आहे. ड्रायव्हर असिस्टेंट फीचरमध्ये यात ऑटोमॅटिक एचआयडी हेडलॅम्प्स, डेटाइम रनिंग लाइट्स, इलेक्ट्रोकोमिक मिरर, रेन सेंसिग वायपर्स आणि पुश बटन स्टार्ट देण्यात आले आहे.

Leave a Comment