अॅमेझॉन डिलिव्हरी बॉयची आज स्वतःची कंपनी आणि लाखोची कमाई


आपल्याला असे कधी वाटले की अॅमेझॉनमध्ये हजारो रुपये कमविणारा व्यक्ती थोड्याच वेळात लाखो रुपये कमवू शकतो. होय, हे शक्य आहे परंतु आपल्याला योग्य संधीची आवश्यकता आहे, मग योग्य वेळी पूर्ण समर्पणाने कठोर परिश्रम केल्यानंतर कोणीही यशस्वी होण्यापासून रोखू शकत नाही.

आज आम्ही जयपूरचे रघुवीर सिंग चौधरी यांच्याबद्दल बोलत आहोत. रघुवीर अॅमेझॉनच्या डिलिव्हरी बॉयचे काम करत होते आणि पगाराच्या स्वरूपात ते केवळ ९ हजार रुपये दरमाह मिळत होते. पण आज रघुवीर लाखो कमावतात किंबहुना, जयपूरसारख्या छोटया शहरात अन्नसामग्री ऑनलाइन वितरीत करण्यासाठी कोणतीही सुविधा नाही आणि ही कमी पूर्ण करण्यासाठी रघुवीर यांनी लोकांच्या घरी चहा व स्नॅक्स वितरित करण्याचा स्टार्टअप सुरु केला.

जयपूरचा रघुवीर सिंग चौधरी आर्थिकदृष्ट्या मागास कुटुंबातून आहे. त्याच्या घराची परिस्थिती इतकी चांगली नव्हती की शाळा संपल्यानंतर ते आणखी अभ्यास करू शकले. त्या कारणास्तव त्याला वेळी डिलीव्हरी बॉय म्हणून काम करावे लागले.
रघुवीर सामान घरपोच पोहचण्याकरिता सायकलचा वापर करीत असत. दिवसभर सायकल चालवून ते थकून जात. या नंतर त्यांना चहाची आवश्यकता होती. पण त्यांना चांगली चहाची दुकाने शोधण्यात समस्या आली. रघुवीरला प्रत्येक दिवस या परिस्थितीचा सामना करावा लागला. त्यांना असे वाटले की माझ्यासारखे अजून कितीतरी असे लोक आहेत ज्यांना चांगला चहा पिण्याची इच्छा होते पण ते चहा पिऊ शकत नव्हते.

पहिल्या पगारापासून रघुवीर यांनी या दिशेने काम करायला सुरुवात केली. प्रथम त्याने एक खोली भाड्याने दिली. त्यानंतर एका व्यक्तीस नोकरीवर ठेवले. त्यांनी एक अॅप तयार केले आणि काही प्रसार करून त्याने चहा वितरीत करण्यास सुरुवात केली. त्याने अॅमेझॉनच्या डिलीवरी बॉयची नोकरी सोडली. अॅपसह त्याने व्हॉट्सअॅप आणि फोनवरून चहाची ऑर्डर घेण्यास सुरुवात केली. रघुवीरला कल्पना नव्हती की त्यांचे स्वप्न किती यशस्वी होईल, परंतु त्यांची चहा आणि वितरण इतके उत्तम होते की प्रत्येक दुकानदाराने त्यांच्याकडून चहा मागवण्यास सुरुवात केली. ज्या गुणवत्तायुक्त चहाची गुणवत्ता चहाच्या बाजारपेठेमध्ये मिळवणे अवघड आहे.

सुरुवातीला त्यांनी आपल्या तीन मित्रांसह हे काम सुरू केले. आज जयपूरमध्ये रघुवीरच्या चार चहा केंद्र आहेत, ज्यापासून ते चहा देतात. दररोज ५०० ते ७०० चहाच्या ऑर्डर मिळतात. यामुळे त्यांना दरमहा १ लाखाहून अधिकची कमाई होते. रघुवीर सर्व लोकांसाठी प्रेरणास्त्रोत आहे, सर्व प्रकारच्या अडचणींतून जाण्याच्या निमित्ताने ते सोडू नका.

Leave a Comment