ई-टॅक्सी स्टार्टअप ब्लू स्मार्टमध्ये दीपिकाची 21 कोटींची गुंतवणूक


ई-टॅक्सी स्टार्टअप ब्लू स्मार्टमध्ये सुमारे 21 कोटी रुपयांची अभिनेत्री दीपिका पादुकोणने गुंतवणूक केल्याची माहिती स्टार्टअपचे सहसंस्थापक पुनीत गोयल यांनी दिली आहे. गुंतवणूकदारांकडून दीपिका यांच्या नेतृत्वात सुमारे 35.5 कोटी रुपये गुंतविण्याची अपेक्षा असल्याचे गोयल यांनी सांगितले. गोयल यांच्या म्हणण्यानुसार, या कंपनीत काही महिला ड्रायव्हर्सला दीपिकाने काम मिळवून दिले आहे.

दीपिकाला स्टार्टअप का आवडला? या प्रश्नाचे उत्तर देताना बॉलिवूड हंगामाशी बोलताना पुनीत सांगितले की, कंपनीचे व्हिजन दीपिकाला आवडले. आमच्या गाड्या प्रवासाच्या दृष्टिकोनातून खूप सुरक्षित असल्याचे त्यांना ठाऊक आहे. आमचे सुरक्षिततेचे निकष खूप उच्च आहेत. आम्ही कारचे मालक आहोत आणि चालकांना नोकरी देतो आहेत. ड्रायव्हर्सना स्वत: च्या गाड्या आणण्याची गरज नाही. तसेच त्यांनाही समजले की, सर्व वाहने इलेक्ट्रिक आहेत.

पुनीत पुढे म्हणाले, चांगल्या वाहतुकीची सुविधा आम्ही देत असताना पर्यावरणासाठीही आम्ही काहीतरी करत आहोत. त्याचबरोबर कोणतेही कारसाठी निश्चित शुल्क आकारले जात नाही किंवा राईड रद्दही करता येणार नाही. मग तुम्ही राइड बुक केली तर ती तुम्हाला मिळेल. आपण ते रद्द करू शकता, परंतु ड्रायव्हर नाही. या सर्व कारणांसाठी दीपिकाला वाटले की त्यात गुंतवणूक करावी. पुनीत यांच्या म्हणण्यानुसार, या वर्षाच्या सुरुवातीला दीपिकाने कंपनीत गुंतवणूक केली होती. पुनीत पुढे म्हणाले, या ब्रँडकडे दीपिकाने चांगल्या प्रकारे पाहिले आणि महिला सक्षमीकरणाला प्रोत्साहन दिले. नोकरी मिळावी म्हणून तिने काही महिला ड्रायव्हर्सला बोर्डवर घेतले. ही तिची कल्पना होती.

ब्ल्यू स्मार्टचे पुनीत गोयल यांच्याव्यतिरिक्त पुनीतसिंग जग्गी आणि अनमोल सिंग हेही संस्थापक आहेत. दिल्ली-एनसीआर आणि मुंबईमध्ये ही टॅक्सी सेवा सुरू झाली आहे. गोयल यांच्या म्हणण्यानुसार, दिल्लीतील नागरिकांना जवळपास 320 टॅक्सी सेवा देत असून पुढील वर्षी जानेवारीपर्यंत ही संख्या 1000 पर्यंत वाढविण्याचे नियोजन आहे. त्याचबरोबर मुंबईतील पायलट प्रोजेक्ट म्हणून 26 टॅक्सी सुरू करण्यात आल्या असून पुढील वर्षी फेब्रुवारी-मार्चपर्यंत त्यांची संख्या 200 वर नेण्याची योजना आहे.

Leave a Comment