ट्रेनमधील खाद्यपदार्थ झाले महाग, आयआरटीसीने लागू केले वाढीव दर


नवी दिल्ली – ट्रेनमधील खाद्यपदार्थांसाठी आता जास्त किंमत मोजावी लागेल. तथापि, गरीब थाळीतील प्रवाश्यांना दिलासा मिळाल्याने जनता थाळीच्या किंमतीत वाढ करण्यात आलेली नाही. रेल्वे बोर्डाचे (पर्यटन व महामंडळ) संचालक फिलिप वार्जेश यांनी सर्व महाव्यवस्थापकांना याबाबतच्या सूचना दिल्या आहेत. त्यानंतर भारतीय रेल्वे केटरिंग अँड टुरिझम कॉर्पोरेशनने (आयआरसीटीसी) देखील वाढीव दर लागू केले आहेत. या किंमती केवळ मेल आणि एक्स्प्रेस गाड्यांधील प्रवाशांकडून आकारल्या जातील.

रेल्वेने यापूर्वी राजधानी, शताब्दी, दुरंतो या व्हीआयपी गाड्यांमध्ये खाद्यपदार्थांच्या किंमती वाढवल्या आहेत. तिकिट बुकिंगच्या वेळी नाश्ता आणि जेवणासाठी पैसे घेतले जातात. त्यामुळे चार महिन्यांनंतर नवीन दर लागू करण्याचा निर्णय घेण्यात आला. त्याचबरोबर मेल आणि एक्स्प्रेस गाड्यांमध्ये खाद्यपदार्थांच्या वाढीव किंमती तत्काळ प्रभावाने अंमलात आणल्या गेल्या आहेत.

नव्या मेनूमध्ये जनता फूडची किंमत फक्त 20 रुपये प्लेट आहे. अन्नातील भिन्नतेसाठी स्नॅस्क जेवण दिले जाऊ शकते. त्यामध्ये स्थानिक वस्तू देता येतील, पण त्यात रायता, लोणचे, कोशिंबीर आणि पापडदेखील द्यावे लागेल. तशाच प्रकारे वेज ब्रेकफास्ट 30 रुपयांवरून 40 रुपये, नॉनवेज ब्रेकफास्टला 35 वरून 50 रुपये, वेज स्टँडर्ड जेवणासाठी 50 ऐवजी 80 रुपये आणि मानक जेवणासाठी 55 ऐवजी 90 रुपये मोजावे लागतील.

Leave a Comment