‘अभिनंदन वर्तमान’ यांची यंदाच्या वर्षी गुगलवर सर्वाधिक चर्चा


नवी दिल्ली: जर एखाद्या गोष्टीचा आपल्याला शोध घ्यायचा असेल तर सर्वप्रथम आपल्या मनात गूगलचेच नाव येते, लोक या सर्च इंजिनवर लोक एवढे अवलंबून आहेत की ते सर्व काही गूगलवरच शोधण्यास सुरूवात करतात, गूगलच का बरे? कारण झटपट निकाल देते. वर्ष 2019 हे लवकरच संपणार आहे, यासंबंधित बर्‍याच आठवणी लोकांच्या मनात आहेत.

यावर्षी भारतात लोकांनी काय शोधले याविषयी गूगलने एक अहवाल जाहीर केला आहे, ज्या लोकांना सर्वात जास्त शोधले गेले आहेत, एकूणच, ओवरऑल आणि निअर मी यासारख्या श्रेणी आहेत.

भारतात या वर्षाचे सर्वात जास्त ट्रेंड काय आहेत आणि वेगवेगळ्या प्रकारात, लोक या वर्षी सर्वात जास्त काय शोधले आहेत हे स्पष्ट केले गेले आहे, ऑवरऑल प्रकाराबद्दल बोलायचे झाले क्रिकेट विश्वचषक भारतात सर्वाधिक सर्च केला गेला. त्याचबरोबर लोकसभा निवडणुका आणि त्यानंतर चांद्रयान -२ च्या विषयी शोधले जात आहे.

जर आपण 2019 मध्ये भारतातील शीर्ष शोधण्यायोग्य व्यक्तींबद्दल बोललो तर अभिनंदन वर्तमान यांना सर्वात जास्त शोधले गेले. यावर्षी दुसर्‍या क्रमांकावर लता मंगेशकर, तर तिसर्‍या क्रमांकावर युवराज सिंग चौथ्या क्रमांकावर आनंद कुमार, त्यानंतर विक्की कौशल आणि त्यानंतर ऋषभ पंतचा क्रमांक लागतो.

अभिनंदन वर्तमान हे भारतीय हवाई दलाचे अधिकारी आहेत. त्याच्याकडे विंग कमांडर पदाचा दर्जा आहे आणि ते मिग -21 बायसनचे पायलट आहेत. त्यांनी मारलेल्या हाय शॉट एँगजेमंटमध्ये पीएएफ एफ 16 ला खाली पाडण्याचे श्रेय दिले जाते.

विंग कमांडर अभिनंदन वर्तमान यांनी 27 फेब्रुवारी 2019 रोजी त्यावेळी पाकिस्तानी एफ -16 लढाऊ विमान जेव्हा भारतीय हवाई क्षेत्रात घुसखोरी करण्याचा प्रयत्न केला तेव्हा त्याचा सुपडा साफ केला. तथापि, त्यावेळी, त्यांचे मिग 21 विमानही अपघातग्रस्त झाले आणि पॅराशूटद्वारे उतरताना ते पाकव्याप्त काश्मीरमध्ये दाखल झाले, तेथूनच त्यांना पाकिस्तान सैन्याने ताब्यात घेतले. पण त्यांनी पाकिस्तानच्या ताब्यात असताना देखील दाखवलेले धैर्य पाहून कोट्यावधी भारतीयांची छातीही अभिमानाने मोठी झाली. वर्तमान यांना पाकिस्तानने 1 मार्च 2019 रोजी पाकिस्तान सीमा स्थित वाघा बॉर्डरवर भारताच्या स्वाधीन केले आणि त्यांचा वीरचक्र देऊन गौरव देखील करण्यात आला.

Leave a Comment