हॅरिस शील्ड: सर्व फलंदाज शून्यावर बाद झाल्याने संघाचा 754 धावांनी पराभव


मुंबईतील प्रतिष्ठित शालेय स्पर्धा हॅरिस शिल्डच्या पहिल्या फेरीच्या बाद फेरीतील सामन्यात एक विचित्र घटना घडली. अशी घटना जी अंधेरीची चिल्ड्रेन्स वेल्फेअर शाळा शक्य तितक्या लवकर विसरू इच्छित आहे. या अंधेरीच्या या शाळेने बोरिवलीतील स्वामी विवेकानंद इंटरनॅशनल स्कूल विरुद्धचा सामना गमावला, परंतु एक विलक्षण गोष्ट म्हणजे त्याचे सर्व फलंदाज शून्यावर बाद झाले. होय, त्यांचा कोणताही फलंदाज खाते देखील उघडू शकला नाही.

कृतज्ञतापूर्वक, विरोधी संघाच्या गोलंदाजांनी 7 अतिरिक्त धावा (सहा वाइड आणि एक बाय) दिल्या नसत्या तर धाव फलकावर दिसली नसती. चिल्ड्रेन्स वेल्फेअर शाळेचा संघ अवघ्या सहा षटकांतच बाद झाली. विवेकानंद इंटरनॅशनल स्कूलकडून मध्यम वेगवान गोलंदाज आलोक पालने तीन षटकांत तीन धावा देऊन सहा गडी बाद केले. कर्णधार वरोद वाजेने तीन धावांत दोन गडी बाद केले. उर्वरित दोन फलंदाज धावबाद झाले.

या लाजिरवाण्या कामगिरीमुळे चिल्ड्रेन्स वेल्फेअर संघाने 754 धावांच्या मोठ्या फरकाने हा सामना गमावला. पारंपारिक इंटरस्कूल स्पर्धेतील हा कदाचित सर्वात मोठा पराभव असेल. आझाद मैदानाच्या न्यू एरा मैदानावर प्रथम फलंदाजी करताना विवेकानंद शाळेने मीट मयेकरच्या नाबाद 338, 134 चेंडू, 56 चौकार आणि सात षटकाराच्या मदतीने 39 षटकांत 761 धावा फटकावल्या.

Leave a Comment