कोणत्याही क्षणी हॅक होऊ शकते तुमचे ब्लूटूथ गॅजेट


स्मार्टफोनपासून स्मार्ट स्पीकर्स आणि स्मार्टवॉचपर्यंत आपणास ब्लूटूथ सपोर्ट मिळतो. अशी अनेक साधने आहेत जी ब्ल्यूटूथच्या सपोर्टसोबत काम करतात, परंतु ब्लूटुथद्वारे बोलणे आणि डेटा शेअर खूप धोकादायक आहे. एका अहवालात असे म्हटले आहे की ब्लूटूथ डिव्‍हाइसेस हॅकर्सच्या रडारावर आहेत आणि याद्वारे आपली वैयक्तिक माहिती चोरीस जाऊ शकते.

लंडनमध्ये नुकत्याच पार पडलेल्या कॉम्प्युटर अँड कम्युनिकेशंस सिक्युरिटी परिषदेत ब्लूटूथ उपकरणे हॅक होण्याचा धोका असल्याचा दावा करत एक अहवाल सादर करण्यात आला. अहवालानुसार कमी उर्जा ब्लूटूथ उपकरणांवर हॅकिंगचा धोका जास्त आहे. ही परिषद 11 ते 15 नोव्हेंबर दरम्यान आयोजित करण्यात आली होती.

अहवालात असे म्हटले आहे की जेव्हा ब्लूटूथ डिव्हाइस दुसर्‍या ब्लूटूथ उपकरणासह जोडले जाते तेव्हा त्या काळात हॅकिंगचा धोका जास्त असतो. अभ्यासानुसार फिटनेस ट्रॅकर्स, स्मार्ट स्पीकर्स, स्मार्टवॉचेस हॅकिंगसाठी सोपे आहेत. जेव्हा आपण आपले डिव्हाइसला ब्ल्यूटूथ डिव्हाइस किंवा अॅपशी कनेक्ट करता तेव्हा त्या दोघांमधील संवादाला यूयूडी म्हणजेच युनिव्हर्सल यूनिक आयडेंटिफायर म्हणतात. हा अभिज्ञापक आपल्या फोनमधील अॅपला ब्ल्यूटूथ डिव्हाइसशी जोडतो, परंतु हा अभिज्ञापक आपला फोन देखील हॅक करू शकतो.

Leave a Comment