जगातील सर्वाधिक श्रीमंतांच्या यादीत बिल गेट्स पुन्हा अव्वल स्थानी


मुंबई – अॅमेझॉनचे संस्थापक आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी जेफ बेजोस यांनी जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्तींच्या यादीतील आपले अव्वल स्थान गमावले असून त्यांची जागा मायक्रोसॉफ्टचे सह-संस्थापक बिल गेट्स यांनी घेतली आहे. बिल गेट्स पुन्हा जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती झाले आहेत. ऑक्टोबर 2017 मध्ये बिल गेट्सना मागे टाकणारे जेफ बेझोस शुक्रवारी दुसर्‍या क्रमांकावर घसरले, अशी बातमी एजन्सी ब्लूमबर्गने दिली आहे. सध्या बिल गेट्स यांची एकूण संपत्ती 110 अब्ज डॉलर्स (अंदाजे 89.89 लाख कोटी रुपये) आहे. त्याच वेळी, जेफ बेझोस यांच्याकडे 109 अब्ज डॉलर्स (सुमारे 7.82 लाख कोटी रुपये) आहेत.

जगातील सर्वात मोठी सॉफ्टवेअर कंपनी मायक्रोसॉफ्टला गेल्या महिन्यात 10 अब्ज डॉलर्सची मोठी ऑर्डर मिळाली. यामुळे, कंपनीचे शेअर वाढले आहे, ज्याचा परिणाम बिल गेट्सच्या मिळकतीवर झाला.

25 ऑक्टोबर रोजी अमेरिकेच्या संरक्षण विभागाने मायक्रोसॉफ्टला 10 अब्ज डॉलर क्लाऊड संगणकीय करार दिला. त्यानंतर मायक्रोसॉफ्टच्या समभागात 4 टक्के वाढ झाली आहे. त्याच वेळी अॅमेझॉनचे शेअर या काळात 2 टक्क्यांनी घसरले आहे. यावर्षी मायक्रोसॉफ्टच्या शेअरमध्ये 48 टक्क्यांची वाढ झाली आहे.

जगातील 5 श्रीमंतांची यादी (वृत्तसंस्था ब्लूमबर्गनुसार)
(1) बिल गेट्स, मायक्रोसॉफ्ट, मायक्रोसॉफ्ट, एकूण संपत्ती 110 अब्ज, अंदाजे 7.89 लाख कोटी रुपये
(2) जेफ बेझोस, अ‍ॅमेझॉन, एकूण संपत्ती 109 अब्ज, अंदाजे 7.39 लाख कोटी रुपये
(3) बर्नार्ड अर्नाल्ट, एलव्हीएमएच, एकूण संपत्ती 103 अब्ज, अंदाजे 7.39 लाख कोटी रुपये
(4) वॉरेन बफे, बर्कशायर हॅथवे, एकूण संपत्ती 86.6 अब्ज, अंदाजे 6.21 लाख कोटी रुपये
(5) मार्क झुकेरबर्ग, फेसबुक, एकूण संपत्ती 74.5 अब्ज, अंदाजे 5.34 लाख कोटी रुपये

Leave a Comment