मार्क झुकेरबर्गने यामुळे बनवले टिक-टॉकवर सीक्रेट अकाऊंट


फेसबुकचे सह-संस्थापक आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी मार्क झुकेरबर्ग यांचे चीनी शॉर्ट व्हिडिओ शेअरिंग अॅप टिक-टॉकवर सीक्रेट अकाऊंट आहे, ज्यामुळे अमेरिकेतून भारतातून जाणाऱ्या सोशल नेटवर्किंग कंपनी फेसबुकमध्ये टिक-टॉकचे मॉडेल तोडण्यासाठी डोकेदुखी निर्माण झाली आहे. बझफिड न्यूजच्या म्हणण्यानुसार, खाते अद्याप सत्यापित झालेले नाही, परंतु ‘अट द रेट फिक्ड’ हे हँडल वापरणारे हे खाते झुकेरबर्गच्या उर्वरित सोशल मीडिया अकाउंटवर ट्विटरसारखे आहे.

एक ही पोस्ट न करता या खात्याचे 4,055 फॉलोअर्स आहेत. खाते सध्या एरियाना ग्रान्डे आणि सेलेना गोमेझ सारख्या 61 सेलिब्रिटींचे अनुसरण करीत आहे, परंतु लॉरेन ग्रे आणि जेकब सॅटेरियस सारख्या बहुतेक टिक-टॉक सुपरस्टार्स या पाठपुराव्यात सामील आहेत. या बातमीत म्हटले आहे की 2016 मध्ये झुकरबर्गने कॅलिफोर्नियामधील मेन्लो पार्कच्या मुख्यालयावर म्युझिकली कफाउंडर अ‍ॅलेक्स झू यांना आमंत्रित केले होते, परंतु चर्चा यशस्वी झाली नाही.

सन 2017 मध्ये, म्यूझिकलीला चीन दिग्गज कंपनी बाईट डान्सने 80 कोटी डॉलर्स किंमतीने विकत घेतले आणि त्यास आपल्या डूयिन व्हिडिओ अॅपसह एकत्र केले आणि त्याला टिक-टॉक असे नाव दिले. सध्या जगभरात टिक-टॉकचे 80 कोटी वापरकर्ते आहेत, त्यापैकी 20 कोटी केवळ भारतातील आहेत.

टिक-टॉकची प्रसिद्धी पाहून फेसबुकच्या मालकीच्या इन्स्टाग्रामने एक नवीन व्हिडिओ-संगीत रिमिक्स फीचर लॉन्च केले. ‘रेल्स’ च्या मदतीने वापरकर्ते 15 गाण्यांचे म्युझिक क्लिप तयार करु शकतात आणि त्यांना कथेच्या माध्यमातून शेअर करू शकतात.

Leave a Comment