या टिप्स वापरुन घरबसल्या बनवा पासपोर्ट


तसे, परदेशात जाण्यासाठी पासपोर्ट आवश्यक आहे. यासाठी लोक सरकारी कार्यालयांच्या खेटा मारतात. परंतु यामुळे त्यांचा वेळ वाया जातो. दुसरीकडे, बरेच लोक पासपोर्ट मिळविण्यासाठी एजंटचा अवलंब करतात, परंतु तरीही बर्‍याच वेळा त्यांचे काम होत नाही. म्हणून आम्ही आपल्याला अशी माहिती देणार आहोत, ज्यावरून आपण घरबसल्या पासपोर्टसाठी अर्ज करू शकाल. तर आपण जाणून घेऊया आपण ऑनलाइन पासपोर्ट कसा बनवू शकता …

पासपोर्टसाठी आवश्यक कागदपत्रे

  • आधार कार्ड
  • मतदार ओळखपत्र
  • पॅन कार्ड
  • जन्म प्रमाणपत्र
  • ड्रायव्हिंग लायसन्स

पासपोर्टसाठी अर्ज करण्यासाठी सर्वप्रथम आपल्याला शासकीय पासपोर्ट सेवेच्या अधिकृत संकेतस्थळावर जावे लागेल https://portal1.passportindia.gov.in/. साइटला भेट दिल्यानंतर, आपल्याला डावीकडील नवीन वापरकर्ता नोंदणी पर्यायावर क्लिक करावे लागेल. यानंतर आपल्याला नाव आणि जन्मतारीख सारखी काही माहिती विचारली जाईल. तसेच आपल्याला जवळचे पासपोर्ट कार्यालय निवडावे लागेल.

यानंतर लॉग इन करण्यासाठी तुम्हाला आयडी आणि पासवर्ड तयार करावा लागेल. यानंतर, आपल्या ईमेल आयडीवर Conformationचा एक मेल येईल. आता आपण त्यावर क्लिक करून सक्रिय करावे लागेल.

पुन्हा एकदा एक मेल तुमच्याकडे येईल, ज्यामध्ये तुम्हाला सक्रियकरणाबद्दल विचारले जाईल आणि तुम्हाला 1500 रुपये भरणे आवश्यक आहे, तर तुम्हाला 60 पानांचा पासपोर्ट बनवायचा असेल तर तुम्हाला दोन हजार रुपये द्यावे लागतील. यानंतर, आपल्याला केंद्रावर जाऊन दस्तऐवजाची पडताळणी करावी लागेल आणि त्यानंतर पोलिस सत्यापन देखील केले जाईल.

सर्व प्रक्रिया पूर्ण झाल्यानंतर, आपला पासपोर्ट सुमारे एक महिन्याच्या आत पोस्टद्वारे आपल्या पोस्टल पत्त्यावर पोहोचेल. आपण घरी पोचण्यापूर्वी आपल्या पासपोर्टची स्थिती ऑनलाइन तपासण्यास सक्षम असाल.

Leave a Comment