जेएनयुच्या विद्यार्थ्यांच्या पचनी पडला नाही अयोध्या निर्णय


नवी दिल्ली – शनिवारी सर्वोच्च न्यायालयाने दिलेला रामजन्मभूमी-बाबरी मशीद जमीन विवाद प्रकरणातील ऐतिहासिक निर्णय पचनी पडलेला दिसत नाही. विद्यार्थ्यांनी विद्यापीठ परिसरात न्यायालयाच्या निर्णयाच्या विरोधात निदर्शने केली. विद्यार्थ्यांनी येथे बैठक घेतली व ते हा निर्णय योग्य म्हणून स्वीकारत नसल्याचे म्हणत आहेत.

वृत्तानुसार, जेएनयूमध्ये शिकणार्‍या विद्यार्थ्यांच्या एका गटाने गेल्या अनेक वर्षांपासून वादग्रस्त रामजन्मभूमी-बाबरी मशीद प्रकरणाची सुनावणी घेत सर्वोच्च न्यायालयाने दिलेल्या निकालाला विरोध दर्शविला आहे. या निर्णयाविरोधात विद्यार्थ्यांनी विद्यापीठाच्या आवारात निदर्शने केली. हा निर्णय योग्य म्हणून ते स्वीकारत नसल्याचे विद्यार्थ्यांचे म्हणणे आहे.

ते म्हणाले की, सर्वोच्च न्यायालयाच्या निर्णयाची कॉपी आमच्याकडे आहे. न्यायालयाचा हा निर्णय आम्ही वाचला आहे आणि त्यातील काही गंभीर बाबींवरही चर्चा केली आहे. निकाल वाचल्यानंतर आम्हाला आश्चर्य वाटले की न्यायपालिकेने बर्‍याच बाबींवर आपल्याला चुकीचे सिद्ध केले आहे. सर्वोच्च न्यायालयाच्या या निर्णयामुळे संशोधन करणार्‍या विद्यार्थ्यांना कसे गोंधळात टाकता येईल यावर आम्ही चर्चा करीत आहोत.

Leave a Comment