तब्बल 15 लाख रुपये आहे या भारतीय ट्रेनचे तिकीट


भारतीय रेल्वेची अनेक वैशिष्ट्ये आहेत. भारतीय रेल्वे हे जगातील सर्वात मोठे नेटवर्क आहे, परंतु ही अशी संस्था आहे जिथे जगातील बहुतेक लोक काम करतात. तथापि, जर आपण भारतीय रेल्वेमार्गे भारत दर्शनाची योजना आखत असाल तर महाराजा एक्सप्रेस आपल्यासाठी एक उत्तम पर्याय असू शकते. महाराजा एक्सप्रेस ही जगातील सर्वात महागड्या गाड्यांपैकी एक आहे. ही ट्रेन चालते-फिरते एक मोबाइल फाइव्ह-स्टार हॉटेल आहे. या ट्रेनने प्रवास करणे कोणत्याही शाही प्रवासापेक्षा कमी नाही. तथापि, महाराजा एक्सप्रेसचा आनंद घेण्यासाठी आपल्याला आपले खिसे सैल करावे लागतील. या रेल्वेचे भाडे 1 लाख पन्नास हजारांपासून सुरु होऊन 15 लाख रुपयांपर्यंत सुरू होते. ही शाही गाडी आतून कशी आहे आणि या ट्रेनची वैशिष्ट्ये काय आहेत ते आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत.

लोकांकडे महाराजा एक्स्प्रेसमध्ये प्रवासासाठी पाच प्रकारची पॅकेजेस आहेत. पॅकेजमध्ये उपस्थित असलेल्या स्थानकांवर ट्रेन थांबते, प्रवासी तेथे प्रवासानंतर ठरलेल्या वेळी ट्रेनमध्ये चढतात. त्याचप्रमाणे या फिरत्या पंचतारांकित हॉटेलमध्ये स्वार होऊन पर्यटक आपला प्रवास पूर्ण करु शकतात.

ही ट्रेन दिल्ली किंवा मुंबईमार्गे आग्रा, फतेहपूर सीकरी, ग्वाल्हेर, रणथंभोर, वाराणसी, लखनऊ, जयपूर, बीकानेर, खजुराहो, उदयपूर स्टेशनवरच ही गाडी थांबते. ट्रेनमध्ये प्रवास करण्यासाठी तिकिटाची किंमत 1,93,490 रुपयांपासून 15,75,830 रुपयांपर्यंत ठेवण्यात आली आहे. या ट्रेनमध्ये 23 डबे असून फक्त 88 प्रवाशी प्रवास करु शकतात.

ट्रेनमध्ये प्रवाश्यांना झोपण्यासाठी 14 केबिन आहेत. प्रत्येक केबिनमध्ये प्रत्येक फोन, एलसीडी टीव्ही, डीव्हीडी प्लेयर, इंटरनेट, इलेक्ट्रॉनिक लॉकरसह स्नानगृह देखील आहे.

गर्दी आणि घाणीसाठी नेहमीच प्रसिद्ध असलेली ट्रेन आतून इतकी सुंदर दिसू शकते अशी कल्पना भारतीय रेल्वेच्या इतर रेल्वेमध्ये प्रवास करणारे प्रवाशी कधीच करु शकणार नाहीत. या ट्रेनमध्ये राजशाही सजावट करण्यात आली आहे.

या ट्रेनमध्ये आग्रा ते उदयपूरकडे जाणारे प्रवासी संपूर्ण 7 दिवस या ट्रेनमध्ये राहतात. ही ट्रेन रुळांवर फिरणारे पंचतारांकित हॉटेल आहे. जेथे प्रवासी त्यांचे आवडते भारतीय आणि कॉन्टिनेन्टल भोजन खाऊ शकतात.

खाण्यासाठी ट्रेनमध्ये एक संपूर्ण बोगी आहे. हे रेस्टॉरंटसारखे दिसते. खास गोष्ट अशी आहे की हे भोजन चवदार, उत्कृष्ट आणि सोने आणि चांदीच्या भांड्यांमध्ये दिले जाते.

या ट्रेनला 2015 आणि 2016 या वर्षात सेव्हन स्टार लक्झरी पुरस्कारही मिळाला आहे. या ट्रेनची आंतरराष्ट्रीय पातळीवर रॉयल स्कॉटमॅन व इस्टर्न एंड ओरिएंटल एक्सप्रेस गाड्यांशी तुलना केली जाते.

टीपः भारताच्या या विशेष रेल्वे ट्रेनविषयी आणि भाड्या संदर्भात अधिक माहिती तुम्हाला the-maharajas.com या संकेतस्थळावर भेटेल. वरील लेखात नमूद केलेले रेल्वेचे भाडे आणि तिकिटाचे दर बदलणे शक्य आहे.

Leave a Comment