दिल्ली पोलिसांच्या समर्थानात उतरल्या किरण बेदी


पुडुचेरी – वकिलांच्या हल्ल्याबद्दल दिल्ली पोलिसांनी सोमवारी पोलिस मुख्यालयाबाहेर निदर्शने केली. ज्यावेळी घोषणाबाजी करण्यात आली – पोलीस आयुक्त किरण बेदी यांच्यासारखे कसे असावेत. आता माजी आयपीएस अधिकारी आणि पुडुचेरीचे राज्यपाल किरण बेदी यांनी दिल्ली पोलिस आयुक्त अमूल्य पटनायक यांना या संदर्भात एक सल्ला दिला आहे.

बेदी म्हणाल्या की, जेव्हा पोलीस आपले कर्तव्य प्रामाणिकपणे करतात तेव्हा त्यांचे वरिष्ठांनी त्यांचे संरक्षण केले पाहिजे. मंगळवारी पोलिस आयुक्त निषेध करणार्‍या कर्मचार्‍यांसमोर आले, परंतु ते त्यांच्याबरोबर पूर्णपणे उपस्थित नव्हते. ते म्हणाले की परीक्षेची वेळ आली आहे. त्यांच्या उच्च अधिकाऱ्यांचा पाठिंबा नसल्याने पोलीस नाराज खिन्न झाले.


किरण बेदी यांनी बुधवारी ट्विट केले की, ‘नेतृत्व (लीडरशीप) हे एक ‘चरित्र’ आहे, जे जबाबदारी घेते आणि कठोर निर्णय घेते. हे करणे हेच जीवन आहे. कठीण काळ निघून जातो, परंतु कठीण काळात केलेल्या कृतींच्या आठवणी नेहमीच आठवणींमध्ये राहतात.

बेदी यांनी निवेदन जारी केले की, आम्ही जबाबदाऱ्या आणि अधिकाराबद्दल बोलतो. जीवन, मालमत्ता यांचे संरक्षण आणि कायद्याचे पालन करण्याची कायदेशीर जबाबदारी पोलीस अधिकार्‍यांवर असते. त्यांना यासाठी प्रशिक्षण देण्यात आले आहे. संरक्षण करण्यात अयशस्वी होणे उपेक्षा भ्याडपणा आणि सह-गुन्हा देखील आहे. जेव्हा पोलिस संपूर्ण प्रामाणिकपणा, कठोरपणा, निर्भयता आणि जबाबदारीने आपली कर्तव्ये पार पाडतात तेव्हा त्यांना वरिष्ठांकडून संरक्षण मिळायला हवे.

बेदी यांनी ट्विटरवर लिहिले की, ‘हक्क आणि जबाबदाऱ्या एकाच नाण्याच्या दोन बाजू आहेत. एक नागरिक म्हणून आपण हे कधीही विसरू नये. मग आपण जे आहोत आणि कुठेही आहोत. या संदर्भात आपण भर दिला पाहिजे. जेव्हा आपण सर्वजण कायद्याचे पालन करण्याची आपली जबाबदारी पार पाडतो, तेव्हा त्यात कोणताही विरोध नाही. त्या म्हणाले की, कर्तव्य बजावण्यासाठी चौकशीशिवाय कोणालाही दोषी ठरविणे किंवा त्याचा अपमान न करणे हे नेतृत्वाचे कर्तव्य आहे.

Leave a Comment