मायक्रोसॉफ्ट एज ब्राउझरचा नवीन लोगो आला समोर


मायक्रोसॉफ्ट एज ब्राउझरचा नवीन लोगो समोर आला असून या नवीन डिझाइनचा लोगो या आठवड्यापासून सुरू होणार्‍या मायक्रोसॉफ्ट डेव्हलपर्स परिषदेत अधिकृतपणे जाहीर केला जाऊ शकतो. इंटरनेट एक्सप्लोरर आणि एजमध्ये वापरलेला नवीन लोगोमध्ये e वापरला गेला आहे, परंतु या नव्या लोगोची वैशिष्ट्य म्हणजे तो 3 डी मध्ये डिझाइन केला गेला आहे.

यामध्ये फ्ल्युइड डिझाइन लँग्वेज वापरली आहे. यात ओसन वेव्ह सारख्या स्पाईरल थीम असलेल्या डिझाइनचा समावेश आहे. या नवीन लोगोसह अनेक नवीन वैशिष्ट्ये नवीन एज ब्राउझरमध्ये देखील दिसू शकतात.

जर आपण युजरबेसबद्दल बोलायचे झाले तर गुगल क्रोमकडे सध्या जगभरात 68.91 टक्के वापरकर्ते आहेत. तथापि, इतर सर्व इंटरनेट ब्राउझरबद्दल बोलत असताना, त्यांचे वापरकर्ते जागतिक वापरकर्त्यांच्या तुलनेत खूपच कमी आहेत. मोझिला फायरफॉक्सच्या वापरकर्त्यांविषयी बोलायचे तर यात 9.25 टक्के वापरकर्ते आहेत. त्याच वेळी अॅपल सफारीचे 8.68 टक्के वापरकर्ते आहेत. एज ब्राउझरमध्ये फक्त 4.51% वापरकर्ते आहेत आणि 4.45% वापरकर्ते इंटरनेट एक्सप्लोरर वापरतात.

या नवीन लोगो डिझाइनची माहिती देताना मोझिला फायरफॉक्सचे संस्थापक म्हणाले की मायक्रोसॉफ्टच्या या निर्णयामुळे गुगलची मक्तेदारी संपेल.

Leave a Comment