लहान मुलासारखा दिसतो ही 34 वर्षीय व्यक्ती


आपल्या अनेकांना आपण कायम चिरतरुण राहण्याची इच्छा असते. यासाठी अनेकजण पाण्यासारखा पैसा खर्च करतात. परंतु चीनमध्ये एक अशी व्यक्ती आहे जी 34 वर्षांची आहे, तरीही तो 13-14 वर्षाच्या मुलासारखा दिसत आहे. लोक कायम सहसा तरूण राहण्याची तीव्र इच्छा बाळगतात, परंतु हा माणूस तरूण दिसण्यासाठी व्याकुळ झाला आहे.

झू शेंगाकाई असे या व्यक्तीचे नाव असून तो चीनच्या वुहान येथे राहतो. त्याला मिशा किंवा दाढी नाही. अगदी झु चा आवाज अगदी मुलांसारखा आहे. हेच कारण आहे की जे लोक त्याला ओळखत नाही ते त्याला लहान मुलगा समजतात.

आता झू त्याच्या वयाचे जवळजवळ सर्वच मित्र विवाहित असल्यामुळे फारच अस्वस्थ आहे, परंतु प्रौढ शरीर नसल्यामुळे तो लग्न करू शकत नाहीत. तो त्याला शापाप्रमाणे मानतो.

वास्तविक, झू सहा वर्षांचा असताना त्याच्या डोक्याला दुखापत झाली. जरी त्या वेळी त्याच्या डोक्यातून कोणत्याही प्रकारे रक्त आले नव्हते, परंतु त्याला ताप आला होता, त्यानंतर त्याच्या आईवडिलांनी त्यांना दवाखान्यात नेले, तेथे डॉक्टरांनी तपासणी केल्यानंतर झुच्या डोक्यात रक्ताची गुठळी जमल्याचे त्यांनी सांगितले.

तथापि, शस्त्रक्रियेद्वारे डॉक्टरांनी झुच्या डोक्यातून रक्ताची गुठळी काढली. त्यावेळी असे वाटले की सर्वकाही ठीक होईल, परंतु जेव्हा झू नऊ वर्षांचा होता तेव्हा त्याच्या आई-वडिलांना असे वाटले की त्याचे वय वाढत आहे, परंतु त्यानुसार त्याचे शरीर वाढत नाही. यानंतर, ते पुन्हा झूबरोबर रुग्णालयात गेले, तेथे डॉक्टरांनी अनेक चाचण्या केल्या आणि झूच्या पिट्यूटरी ग्रंथीचे नुकसान झाल्याचे सांगितले. म्हणूनच त्याचा चेहरा आणि शरीर वयानुसार वाढत नाही.

सध्या झू आपले जीवन जगण्यासाठी सलून चालवतो. तो विनोदात कधीकधी त्याच्या सर्व मित्रांच्या चेहऱ्यावर सुरकुत्या येतील पण मी तरी देखी चिरतरुणच दिसेन.

Leave a Comment