ही दहा वर्षांची मुलगी डोळ्या पट्टी बांधून वाचते पुस्तक


मध्यप्रदेशमधील एक 10 वर्षांची मुलगी राज्यपालांनी केलेल्या कौतुकामुळे चर्चेत आली आहे. ही मुलगी चर्चेत येण्यामागे कारण असे आहे की ध्यान आणि योगाद्वारे या मुलीने स्वत: ला अशा प्रकारे तयार केले आहे की, ती डोळ्यावर पट्टी बांधुन पुस्तके वाचते. आता तिची बुद्ध्यांक पातळी इतकी वाढली की या मुलीला पाहून तुम्हाला अल्बर्ट आइनस्टाइन आणि स्टीफन हॉकिंग सारख्या वैज्ञानिकांची आठवण आल्याशिवाय राहणार नाही.

तनिष्का चंद्रन असे या मुलीचे नाव आहे. तनिष्काची बुद्ध्यांक पातळी तिच्या वयाच्या सामान्य मुलांपेक्षा जास्त आहे आणि आता ती मध्य प्रदेश बोर्डामध्ये दहावीची परीक्षा देण्याची तयारी करत आहे. हिंदी आणि इंग्रजी व्यतिरिक्त अस्खलित इंग्रजी बोलणार्‍या तनिष्काला १० वेगवेगळ्या भाषांचे ज्ञान आहे आणि सामान्य मुलांपेक्षा अधिक वाचण्याची व लिहिण्याची क्षमता आहे. आपल्या मुलीने डोळ्यावर काळी पट्टी बांधून कोडे कसे सोडवते हे पाहून प्रत्येकजण थक्क आहेत आणि त्याचप्रमाणे तिची स्केटिंग चालवण्याची कला देखील खूप वेगळी आहे.

Leave a Comment