धोनीवर टीका करणाऱ्यांवर भडकले शास्त्रीबुवा


नवी दिल्ली – टीम इंडियाचे मुख्य प्रशिक्षक रवी शास्त्री पुढील दोन वर्षांत होणाऱ्या तीन विशेष मालिकांसाठी भारतीय संघाला तयार करण्याचे काम करीत आहेत. टीम इंडियाची स्वतःच वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप आणि दोन टी -२० वर्ल्डकप सलग २ वर्षात (२०२० -२०१२) घेण्यात येणार आहेत. या दोन्ही आव्हानांसाठी टीम इंडिया सज्ज आहे आणि वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपसाठी सेट केलेल्या पॉईंट टेबलमध्ये भारतीय संघ इतर संघांपेक्षा पुढे आहे.

या सर्व तयारी आणि क्रिकेटच्या इतर बाबींवर प्रशिक्षक रवी शास्त्री यांनी ‘टाइम्स ऑफ इंडिया’ ला विशेष मुलाखत दिली आहे. धोनीसह शास्त्रीने त्यांच्या निवृत्तीबद्दलच्या बातम्यासह खेळाच्या अनेक बाबींवर मत व्यक्त केले आहे. धोनीच्या निवृत्तीबद्दल अनावश्यक भाष्य करणाऱ्या लोकांवर रवी शास्त्री यांनी तीव्र प्रतिक्रिया व्यक्त केली आणि म्हटले की त्यातील बहुतेक जण आपल्या बूटांची लेस बांधू शकत नाहीत आणि ते धोनीवर भाष्य करीत आहेत.

आता आमचे लक्ष पुढील दोन वर्ष टी -20 मालिकेकडे केंद्रीत होईल. दरम्यान, कसोटी सामने देखील सुरू असतील, विशेषत: जेव्हा नवीन (विश्व कसोटी) चॅम्पियनशिप सुरू झाली आहे. परंतु आम्हाला एकामागून एक दोन टी -२० स्पर्धा (२०२० -२०१२) देखील खेळायच्या आहेत. या फॉर्मटसाठी खेळाडूंची टीम तयार आहे आणि ती शानदार आहे.

आम्हाला त्या प्रतिभावान खेळाडूंना प्रोत्साहित करावे लागेल आणि त्यांना स्वतःला व्यक्त करण्याची बरीच संधी द्यावी लागेल. या सर्वांसह, त्यांच्यासह संघाबाहेर जाण्याची प्रक्रिया न स्वीकारणे आमचे प्राधान्य असेल, जेणेकरून त्यांच्यावर दबाव असेल. आम्ही तरुण प्रतिभावान खेळाडूंना भरपूर संधी देऊ इच्छितो. एकदा एखादा तरुण खेळाडू निवडला गेला की, नंतर त्या व्यक्तीवर पुढेपर्यंत विश्वास व्यक्त केला पाहिजे.

Leave a Comment